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TOLEQ MAALUMU KUELEKEA UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA

RAIS SAMIA AHIMIZA AMANI NA UTULIVU
KATIKA ZOEZI LA UANDIKISHAJI NA
UCHAGUZI SERIKALI ZA MITAA

Na Shalua Mpanda

ais wa Jamhuri ya
Muungano  wa
Tanzania, Mbhe.
Dkt. Samia Suluhu
Hassan ametoa
wito kwa Watan-
kujitokeza kujiandikisha
katika Daftari la Wapiga Kura la
Uchaguzi wa Serikali za Mitaa ili
waweze kutimiza haki yao kikati-
ba ya kuwachagua viongozi wa
Serikali za Mitaa katika maeneo

zania

wanapoishi.

Rais Dkt. Samia ametoa wito huo
wakati akizindua rasmi zoezi la
uandikishwaji kwenye daftari hilo
lililofanyika  Oktoba 11,2024
katika ofisi ya Serikali ya Mtaa wa
Chamwino lkulu, Kitongoji cha
Sokoine.
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Akizungumza na wananchi walio-
jitokeza kujiandikisha katika kituo
hicho, Rais Dkt. Samia ame-
wapongeza kwa kujitokeza kwa
wingi, pamoja na mambo
mengine amewataka wananchi
kushiriki zoezi hilo la Uchaguzi wa
Serikali za Mitaa kwa amani na
utulivu.

Zoezi hilo la Uandikishwaji katika
Daftari la Mpiga Kura la Uchaguzi

KiTuo
KUAND| ;g

wa Serikali za Mitaa lililochukua
takribani siku 10 lilitamatika
rasmi tarehe 20 Oktoba, 2024.

Aidha, kwa mamlaka aliyonayo
chini ya Kifungu cha 3 cha Sheria
ya Sikukuu za Kitaifa (Public Holi-
days Act) Sura 35, Rais Dkt. Samia
ametangaza tarehe 27 Novemba,

CHA

HA
WAPIGA KyRa

2024 kuwa siku ya mapumaziko ili
kuwaruhusu wananchi kushiriki
Uchaguzi wa Serikali za Mitaa.

KITUO CHa
KUANDIK SH}

WAPIGA KURA

“Tashirike zoezs bule
la Uchagazi wa Sesikals
2a Mitaa kwa amans
aa atalivn.’
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UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA WAIVA:
VIJIJI 12,333, VITONGOJI 64,274 NA
MITAA 4,269 KUHUSIKA.

Na OR-Tamisemi

Waziri wa Nchi,
Ofisi  ya Rais,
Tawala za Mikoa
na Serikali za
Mitaa, Mhe.
Mohamed
Mchengerwa ametangaza jumla

Vitongoji 64,274 kuwa vitashiriki
Uchaguzi wa Serikali za Mitaa
unaotarajiwa kufanyika Novemba
27,2024,

Akizungumza na waandishi wa
habari jijini Arusha Jumatatu Sep-
temba 16, 2024 kwenye Ukumbi
wa mikutano wa Ofisi ya Mkuu wa
Mkoa wa Arusha, Mhe. Mchenger-
wa amewaambia wanahabari
kuwa orodha hiyo imejumuisha
maeneo yaliyokuwa yamefutwa
awali kwa mujibu wa tangazo la
serikali ambayo pia yalihusisha
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UCHAGUZI wa
SERIKALI ZA
MITAA, 2024

Tarafa ya Ngorongoro mkoani
Arusha.

Mhe. Mchengerwa amesema
Notisi ya mgawanyo wa maeneo
ya Utawala katika Serikali za Mitaa
(Mamlaka za Miji), Tangazo la Seri-
kali namba 769 la mwaka 2024,
limetolewa kwa mujibu wa vifun-
gu vya 16(1) na 18(1) vya Sheria ya
Serikali za Mitaa (Mamlaka za
Miji), Sura ya 288

Tangazo hilo limebainisha mipaka
ya vijiji, mitaa na vitongoji vitaka-
vyohusika katika uchaguzi wa
serikali za mitaa wa mwaka 2024
na pia Tangazo hilo limerejesha
kwa tangazo la Serikali namba
673 na Tangazo la Serikali namba
674 la Agosti 02,2024.

Aidha Mhe. Mchengerwa amewa-
taka Watanzania kujiorodhesha
katika orodha ya wapiga kura kati
ya Oktoba 11 hadi Oktoba
20,2024 na pia kujindaa katika
kugombea nafasi mbalimbali za
Uongozi katika uchaguzi utakao-
fanyika Novemba 27,2024.

‘Ofisi ya Rais Tamisemi imejiandaa
vyema kuhakikisha kwamba uch-
aguzi huu unakuwa huru na wa
haki katika misingi ya 4R kama
ambavyo  Mheshimiwa  Rais
ameendelea kusisitiza. Mchakato
huu ni fursa kwa wananchi
kushiriki moja kwa moja katika
kuamua mustakabali wa maende-
leo ya maeneo yao.’

KAULI MBIU:
“SERIKALI
LA MITAA, SAUTI
YA WANANCHI,
JITOKEZE
KUSHIRIKI
UCHAGUII.”
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MKURUGENZI WA JiJi LA DSM ATOA WITO
KWA WANANCHI KUJIANDAA NA KUSHIRIKI
UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA 2024
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Na Judith Damas

ito huo umetole-
wa  Oktoba 2,
2024 na Mkuru-
genzi wa
Halmashauri ya
Jiji la Dar es
salaam Ndugu Elihuruma Mabel-
ya wakati akiongoza zoezi la
utoaji wa elimu pamoja na
kugawa vipeperushi kwa Wanan-
chi, Wafanyabiashara pamoja na
Watumishi mbalimbali kutoka

ofisi za Mitaa na kata ya Jiji la DSM.

Tukio hilo lililofanyika katika eneo
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la Kaburi moja Kata ya Mchafuk-
oge lengo likiwa ni kuwafikia
Wananchi na kuhakikisha wana-
tumia fursa hiyo katika kujiandiki-
sha na kuboresha taarifa zao ifika-
po tarehe 11 hadi 20 Octoba 2024
kuelekea Uchaguzi wa Serikali za
Mitaa  utakaofanyika  tarehe
27.11.2024.

Aidha  Mkurugenzi  Mabelya
ameeleza kuwa Kauli mbiu ya
Uchaguzi wa Serikali za Mitaa
imelenga kuwakumbusha wanan-

‘j’_

chi umuhimu wa Serikali za Mitaa
hivyo wajitokeze kushiriki ucha-
guzi lli waweze kuchagua viongo-
zi bora kwa maendeleo ya Jiji na
Taifa kwa ujumla.

Pia Mkurugenzi huyo ametumia
fursa hiyo kusisitiza juu ya suala la
amani na utulivu kuelekea ucha-
guzi huo ambao utatoa dira ya
maendeleo katika Mitaa,Vitongoji
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EWE MWANANCHI JIANDAE KUSHIRIKI
UCHAGUZI WA SERKALI ZA MITAA
NOVEMBA 27, 2024.

KAULI MBIU: “SERIKALI ZA MITAA, SAUTI YA WANANCHI, JITOKEZE KUSHIRIKI UCHAGUZI."

TUFUATILIE SASA KUPITIA
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WASIMAMIZI WA UCHAGUZI JiIJI LA DSM
WATAKIWA KUFUATA MAELEKEZO NA SI

KUFANYA KAZI

KWA MAZOEA
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Na Judith Damas

simamizi wa Uch-
aguzi wa Serikali
za Mitaa 2024
k a t i k a
Halmashauri ya
Jiji la Dar es
Salaam Ndg. Elihuruma Mabelya
amewataka wasimamizi wasaidizi
wa uchaguzi kufuata maelekezo
na sio kufanya kazi kwa mazoea
huku akisisitiza umuhimu wa
kufuata taratibu na kanuni ili kue-
pusha sintofahamu zinazoweza
kujitokeza katika uchaguzi wa
serikali za mitaa unaotarajia kufa-
nyika November 27,2024.Sam-
bamba na kauli mbiu isemayo
"Serikali za Mitaa sauti ya Wanan-
chi jitokeze kushiriki Uchaguzi".

Wito huo umetolewa leo Octoba
Mosi,2024 wakati wa ufunguzi wa
semina ya mafunzo kwa wasima-
mizi wasaidizi kwa ngazi ya Jim-
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bo,Kata na Mtaa

uliofanyika
kwenye Ukumbi wa Mikutano wa
Arnatoglou lJijini Dar es Salaam.

Aidha Ndg. Mabelya ameeleza
kuwa mafunzo hayo ya siku (1)
yamelenga kuhakikisha kwamba
uchaguzi unafanyika kwa haki na
ufanisi, huku yakiwaandaa wasi-
mamizi wasaidizi na kuwapa ujuzi
wa kutosha katika kusimamia
mchakato wa uchaguzi kwa
kuhakikisha kwamba kila hatua
inatekelezwa kwa mujibu wa
sheria, Kanuni na taratibu za uch-
aguzi.

Aidha, Ndg.Mabelya amewataka
washiriki hao kuzingatia mafunzo
pamoja na kutoa uzoefu wao wa
usimamizi wa siku za nyuma ili
iwe rahisi katika utekelezaji wa
jukumu zima la uchaguzi wa Seri-
kali za Mitaa ifikapo Novemba 27,

2024 huku akiwakumbusha kuz-
ingatia falsafa ya 4R (Reconcilia-
tion, Reforms, Resilience na
Rebuild) ya Mhe. Rais wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania Dkt.
Samia Suluhu Hassan ili kifaniki-
sha zoezi hilo kwa haki na uzalen-
do kwa maslahi ya Jiji na Nchi kwa
ujumla.

Halikadhalika, Wasimamizi
Wasaidizi wa Uchaguzi wamekula
kiapo cha uaminifu, utii ,uadilifu
na kutunza siri katika kutimiza
majukumu yao na kuwatendea
haki watu wote kwa mujibu wa
sheria kanuni na taratibu za ucha-
guzi wa Serikali za Mitaa.
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MKUU WA WILAYA YA ILALA AHIMIZA VIJANA
KUJIANDIKISHA KATIKA DAFTARI LA MPIGA
KURA LA UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA

kuu wa Wilaya ya
llala Mhe. Edward
Mpogolo amewa-
himiza Vijana
wenye sifa za
kupiga kura kuji-
andikisha katika daftari la mpiga
kura la Uchaguzi wa Serikali za
Mitaa ambalo limeanza Octoba 11
na linatarajiwa kukamilika Oktoba
20, 2024.

Mhe. Mpogole ametoa wito huo
Leo Oktoba 12, 2024 mara baada
ya kumaliza Zoezi la usafi katika
Mitaa mbalimbali ya Kariakoo
lililoandaliwa na Jumuiya ya
Wanafunzi Taasisi za Elimu ya Juu
Tanzania (TAHLISO) yenye lengo
la kutunza mazingira na kuhama-
sisha uchaguzi wa Serikali za
Mitaa .

Akiongea na wanafunzi pamoja
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na  Wananchi waliojitokeza
kwenye zoezi hilo, Mhe. Mpogolo
amesema "Niwapongeze viongo-
zi wa TAHLISO kwa kuona
umuhimu wa kufanya usafi na
kuhamasisha Uandikishaji katika
daftari la mpiga kura la Uchaguzi
wa Serikali za Mitaa, hivyo
nawasisitiza vijana mjitokeze kwa
wingi kujiandikisha ili muweze
kuchagua viongozi bora kwa
maslahi ya Mitaa yetu na Taifa kwa
ujumla,
kuwahamasisha na watu wengine
katika mitaa yenu kushiriki ili
kutimiza haki yao ya kikatiba ya
kupiga kura ifikapo Novemba 27,
2024"

Kwa upande wake Rais wa @tahli-

so_official Bi. Zaynab Kitima
amesema nia yao ni kuunga
mkono juhudi za Rais wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania Mhe.

AN

niwaombe muendelee |

Dkt. Samia Suluhu Hassan ambae
amekua kinara katika mazingira
na utalii , huku akimuhakikishia
Mkuu wa Wilaya ya llala kuende-
lea kufanya uhamasishaji kwa
wananchi na wanafunzi kuende-
lea kujiandikisha katika daftari la
mpiga kura la Uchaguzi wa Serika-
li za Mitaa.
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JAMHURT YA MUUNGANO WA TANZANIA
HALMASHAURI YA J1JI LA DAR ES SALAAM

EWE MWANANCHI, JIANDAE KUSHIRIKI
UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA
NOVEMBA 27, 2024.

JARIDA LA JUI'LETU HALMASHAURI YA JIJI LA DAR ES SALAAM
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KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI
HALMASHAURI YA J1JI LA DAR ES SALAAM
S.L.P 20950
1 BARABARA YA MOROGORO
11882 DAR ES SALAAM
SIMU: 0738 378 386
NUKUSHI: 2128800
BARUA PEPE: info@dcc.go.tz
TOVUTI: www.dcc.ho.tz

JIANDAE KUSHIRIKI UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAANOVEMBA 27, 2024.



