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Waziri Mchengerwa awataka Wakuu wa Mikoa
na Wilaya kuwa Walezi wa madereva wa

Bodaboda na Bajaji

NTE
ARAMA

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa
na Serikali za Mitaa Mhe. Mohamed Mchenger-
wa amewataka Wakuu wa Mikoa na Wilaya kuwa
Walezi wa madereva boda boda na bajaji Nchini,
Mhe. Mchengerwa ametoa maelekezo hayo Julai
Dar es Salam, wakati wa uzinduzi wa sare maalum
(uniform) na mfumo wa kidijitali (kanzidata) wa
madereva Bodaboda na Bajaji wa jiji la Dar es Sa-
laam.

“Ninawakaka Wakuu wa Mikoa na Wilaya kila
mmoja wenu akawe mlezi wa madareva bodaboda
na bajaji kwani taifa letu linamtegemea kila mmo-
ja wetu kushiriki ujenzi wa nchi na ndio maana
Serikali ya Awamu ya Sita chini ya Rais Mhe. Dkt
Samia Suluhu Hassan itaendelea kuwathamini na
kuwajali madereva wa boda boda na bajaji” Ame-
sisitiza Mhe.Mchengerwa.

Akizungumza wakati wa hafla hiyo Mhe.
Mchengerwa amempongeza Mkuu wa Wilaya ya
Ilala pamoja na Mkurugenzi wa Jiji la Dar es Sa-
laam kwa ubunifu walioufanya wa kuhakikisha
wanawatambua bodaboda na bajaji wa Wilaya
ya Ilala kwani ubunifu huu unawaunganisha ma-
dereva hao kuweza kushirikiana katika mambo
mbalimbali ya kujenga Taifa huku akitoa Wito
kwa Wilaya zote za Mkoa wa Dar es Salaam na
Nchi kwa ujumla kufanya hivyo.

Sambamba na Hilo Mhe. Mchengerwa amewataka
Wakuu wa Mikoa na Wilaya zote Nchini kuhaki-
kisha wanawalinda na kuwajali maafisa usafirish-
aji (madereva bajaji na bodaboda) kwa kuwatam-
bua katika vituo vyao vya maegesho pamoja na
kuhakikisha wanajisajili kwenye mfumo wa kidi-
jitali huku akiwataka kushirikiana na Halmashau-
ri zao kuwajengea maafisa usafirishaji hao vituo
vya maegesho ambavyo vitawasaidia kujikinga na
Mvua pamoja na jua.

“Nipende kutoa pongezi kwa Wilaya ya Ilala kwa
kuwaunganisha maafisa usafirishaji hawa kwani
hafla hii inaonesha kuwajali na kuwathamini vi-
jana hawa hivyo katika kutambua mchango wao

ninaagiza Halmashauri zote Nchini kuhaki-
kisha katika Mgawanyo wa asilimia 10% za
mapato ya Halmashauri na maafisa usafir-
ishaji hawa hawakosekani pia muache kuka-
mata kamata ovyo zaidi mtumie Kamati za
ulinzi na Usalama za Wilaya na Mikoa ku-
toa elimu kwa vijana hawa juu ya usalama
barabarani”.

Halikadhalika Mhe. Mchengerwa amewa-
taka Waganga Wakuu wa Wilaya kuweka
utaratibu wa kutoa mafunzo kwa maafisa
usafirishaji hao ili kuepusha ajali mbalimbali
ambazo zimekua zikitokea huku akiwahimi-
za maafisa usafirishaji hao kuweka utaratibu
wa kukutana mara kwa mara kujali mambo
mbalimbali ya kuwajenga kwani Serikali ya
awamu ya Sita Chini ya Rais MheShimiwa
Dkt. Samia Suluhu Hassan ni sikivu na in-
awathamini sana.

Vilevile amewaomba wadau wa maende-
leo kutumia fursa hii ya sare maalum za
badaboda kutangaza biashara zao kwa ku-
watengenezea maafisa usafirishaji hao sare
hizo na kuwapa bure kwani kupitia sare hizo
wataweza kujitangaza na ukizingati vyombo
hivyo vinazunguka maeneo mengi.

Kwa upande wake Mkuu wa Mkoa wa Dar
es Salaam Mhe. Albert Chalamila amem-
pongeza Mkuu wa Wilaya ya Ilala pamoja na
Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji la Dar es
Salaam kwa kazi nzuri waliyoifanya ya ku-
waunganisha bodaboda na bajaji hao huku
akitoa wito kwa Halmashauri za Mkoa wa
Dar es Salaam kuwekeza zaidi kwenye kutoa
elimu kwa maafisa usafirishaji hao na sio ku-
wakandamiza kwa ushuru wa maegesho ya-
siyo rasmi( Wrong Parking).

Aidha Mhe. Chalamila aliendelea kusema
“Tutaona ni namna gani ya kuwasaidia ma-
dereva hawa katika kupunguza gharama za
tiba kwa madereva wanaopata ajali na ku-
pelekwa MOI ila niwatake madereva bajaji
na bodaboda kuwa mabalozi nyie wenyewe

kwa kujenga ustarabu katika kuendesha vyombo vya moto
pamoha na kutii sheria za barabarani ili kuepukana na ajali
zisizo za lazima?”

Naye Mkuu wa Wilaya ya Ilala Mhe. Edward Mpogolo ameele-
za kuwa “ Sisi kama Wilaya ya Ilala tushaanza kuwatambua
bodaboda wote na tumewatengea vituo maalumu kwaajili ya
maegesho kwani kuwatambua na kuwarasimisha inaleta utu
na kuwajali maafisa usafirishaji hawa hivyo sisi kama Jiji la
Dar es Salaam tutapokea maelekezo kwa utekelezaji na tu-
naahidi kuwapanga maafisa usafirishaji hawa katika maeneo
maalumu lengo likiwa ni kuunga Mkono Juhudi za Mhe. Rais
wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu
Hassan ya kutunza mazingira na kuhakikisha usalama wa kila
mwananchi hivyo sisi tutakwenda kuwalinda na kuwatetea
bodaboda na bajaji kwenye changamoto zao ili kuwa sehemu
ya Mafanikio ya Nchi yetu, pia tutahakikisha asilimia 10% ya
mapato ya maegesho yatakwenda kwenye Saccoss yao lengo
likiwa ni kuhakikisha vijana hawa wanapata maisha bora.”

Vilevile Mhe. Mpogolo amewataka madereva hao kutii sheria
za barabarani ili kuepuka ajali za mara kwa mara bila kusahau
kuvaa sare maalumu kwani takwimu zinaonyesha katika Hos-
pitali ya Taifa Muhimbili Kitengo cha mifupa (MOI) takribani
wagonjwa 5900 ya wagonjwa wote ni ajali za bodaboda hivyo
ili kuepuka ongezeko hili Wilaya ya Ilala ikaona ni vyema
kuanzishwa kwa Sare maalumu na mfumo wa kidijjitali kwa
vijana hao hii itawatambua madereva hawa kwa uharaka zaidi
na Jiji la Dar es Salam litakua linapendeza na ajali zitaepukika.

Kwa upande wake Kamanda wa Kikosi cha Usalama Baraba-
rani Kanda Maalumu ya Dar es Salaam (ZTO), Kamishna
Msaidizi wa Polisi, ACP. William Mkonda amewaasa mad-
ereva boda boda kuvaa helement pamoja na kutii sheria za
barabarani kwani kwa kufanya hivyo kutasaidia kujiepusha na
ajali za mara kwa mara zisizo za lazima.

Akitoa shukrani zake kwa niaba ya maafisa usafirishaji (bod-
aboda/bajaji)Naibu Katibu wa Shirikisho la bodaboda na baja-
ji Tanzania ambaye pia ni Katibu wa bodaboda na bajaji Mkoa
wa Arusha Bw. Hakim Msemo ameeleza kuwa , wao kama
maafisa usafirishaji watatii sheria bila shuruti

pamoja na kutekeleza yote waliyoelekezwa ikiwemo kuvalia
sare maalumu na kujisajili katika mfumo wa Kidigitali(Kanzi
Data) wa madereva bodaboda na bajaji kwani imami yao ni
kuhakikisha vifo vya ajali za bodaboda vinapungua au kutoko-
mea kabisa kama ilivyo kwa Nchi ya Uganda huku akiiomba
Serikali kuwafungulia Sacoss kwa ajili ya kujiwekeza maafisa
usafirishaji ambayo itawasaidia katika kukabiliana na chan-
gamoto za maisha.

Aidha muonekano wa Sare Maalumu yenye namba ya usajili
katika kanzi data utasaidia kuthibiti vitendo vya uhalifu, ku-
punguza ajali za barabarani pamoja na kupunguza upotevu wa
mapato ya Serikali kupitia malipo ya leseni za udereva, leseni
za biashara na Maegesho.




KATIBU wa NEC, Siasa, itikadi, Uenezi na mafunzo
CCM Taifa, CPA Amos Makalla, ameridhishwa na ute-
kelezaji wa miradi ya maendeleo. inayotekelezwa na Hal-
mashauri ya Jiji la Dar es Salaam ikiwa ni sehemu ya ute-
kelezaji wa Ilani ya Chama cha Mapinduzi( CCM).

CPA Makalla amebainisha hayo Julai 8, 2024 Jijini Dar
es Salaam, akiendelea na ziara yake katika Jimbo la
Segerea ambapo alitembelea mradi wa ujenzi wa ghorofa
20 Shule ya Sekondari Minazi Mirefu wenye thamani ya
shilingi bilioni 1.79 pamoja na Mradi wa Kituo cha Afya
Kinyerezi chenye thamani ya shilingi milioni 500.

Akiwa kwenye ziara hiyo CPA. Makalla Ameiponge-
za Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam kwa utekelezaji
mzuri wa miradi kwani thamani ya fedha inaonekana na
miradi imetekelezwa kwa kiwango cha juu.

“Niwapongeza Mkuu wa Wilaya ya Ilala kwa kushirik-
iana na Mkurugenzi wa Jiji kwa utekelezaji wa miradi
kwani Jitihada za Serikali za kuboresha huduma kwa wa-
nanchi zinaonekana pia mmeweza kutekeleza miradi hii
kwa kutumia fedha za mapato ya ndani na nyingine za
Serikali kuu hizi ni jitihada nzuri mnazozifanya za kuen-
delea kuboresha huduma za afya na Elimu kwa Wananchi
wa Jiji la Dar es Salaam.

Sambamba na hilo CPA Makalla amemshukuru katika hatua mbalimbali hii itasaidia kupungu-
Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. za msongamano wa wanafunzi madarasani na
Dkt . Samia Suluhu Hassani kwa kazi nzuri an- kuongeza ufaulu zaidi.

ayoifanya ya kuhakikisha sekta za Elimu na Afya
zinaboreshwa na huduma zinawafikia wananchi
kwa Wakati huku akiwataka Waganga Wafawidhi
kuhakikisha huduma zinaboreshwa kwa Wananchi
kwa kuwatia moyo na kuhakikisha majengo ma-
zuri yananendana na huduma bora.

Kwa upande wake Mkuu wa Wilaya ya Ilala Mhe.
Edward Mpogolo ameeleza kuwa “ Tunatoa
Shukrani zetu kwa Serikali ya Awamu ya Sita chini
ya Rais Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa ku-
endelea kuboresha huduma za elimu na afya katika
Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam kwani fedha
nyingi zimekua zikiletwa kwaajili ya kuboresha
miundombinu ya afya na elimu lengo likiwa ni
kuhakikisha sekta hizo zinakua imara na wanachi
wanapata huduma bora na kwa wakati.

Aidha Mhe. Mpogolo ameendelea kusema Serika- =
li imeendelea kuwekeza katika sekta ya elimu na
Afya kwani katika Jiji la Dar es Salaam Shule za
ghorofa zaidi ya 8 zinaendelea kujengwa zikiwa



Jiji la DSM latwaa Tuzo Maonesho ya 48
ya Sababsaba
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WHREZA HALMASHAURI YA JIJI LA DARFE

Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam kupitia Idara  ya kujikwamua kupitia mikopo ya asilimi
ya Viwanda, Biashara na Uwekezaji kwa kushirik- 10% ya mapato ya ndani ya Halmashau-
iana na divisheni ya Maendeleo ya Jamii washiri-  ri.” Bussa Musika, Afisa Biashara.

ki maoenesho ya 48 ya Kimataifa ya Biashara
yaliyofanyika katika Viwanja vya Maonesho vya
Mwl. J.K Nyerere (SabaSaba) Barabara ya Kil-
wa, Dar es Salaam ambapo wametwaa tuzo ya
washindi wa tatu katika ngazi za Halmashauri.

Maonesho hayo ya 48 ya Kimataifa ya ya
biashara kwa mwaka huu yamebeba kauli
mbiu isemayo ‘Tanzania mahali sahihi pa
Biashara na Uwekezaji.’

Maonesho hayo yaliyofanyika katika viwanja vya
Mwil. J.K. Nyerere
Wilayani Temeke yalianza tarehe 28 Juni, 2024

na kufunguliwa rasmi na Rais wa Jamuhuri ya
Muungano wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu Has- - ¥ «m
san akiwa ameambatana na Rais wa nchi ya INVEREZI e A i

ya Ghorofa

Msumbiji Mhe. Filipe Nyusi na yanatarajiwa ku-
fungwa tarehe 13 Julai, 2024.

KARIBU KATIKA BANDA LA
JUJILA DAR ES SALAAM

Aidha, ushiriki wa maonesho hayo ya 48 ya [ agcrsi>
Kimataifa ya biashara kwa Halmashauri ya Jijila | PSS
Dar es Salaam yametoa fursa kwa Idara ya Vi- N =8 “

wanda, Biashara na Uwekezaji pamoja na Idara g
ya Maendeleo ya Jamii kutangaza na kutoa elimu '
kwa wananchi juu ya huduma zinazopatikana

ndani ya Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam.

“Kwetu sisi Halmashauri ya Jiji la Dar es Sa-
laam maonesho haya yanatupa nafasi ya ku-
wahudumia wananchi kwa ukaribu zaidi kwani
tunatoa leseni mbalimbali pamoja na elimu
kwa wanachi juu ya huduma zetu pamoja na
kutangaza fursa kwa wajasiriamali za namna




Viongozi mbalimbali wa Halmashauri za Mkoa wa Dar es Salaam
walivyotembelea bada la Jiji la Dar es Salaam kwenye Maonesho ya
Sabasaba 2024 katika viwanja vya Mwl Nyerere Jijini Dar es Salaam
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KARIBU KATIKA BANDA LA
JUILA DARES SALAAM

Huduma Zinazopatikana




Mkuu wa Wilaya ya Ilala Mhe. Edward Mpo-
golo amewataka Vijana kuachana na matumizi
ya dawa za kulevya na badala yake waungane
katika kufanya shughuli halali za kiuchumi ili
wajiletee maendeleo katika ngazi ya familia,
jamii na hata Taifa.

Mheshimiwa Mpogolo ametoa wito huo Julai
05 2024, wakati wa akifunga Kongamano la
Vijana la Kapinga Matumizi ya Dawa za Ku-
levya lililofanyika katika viwanja vya Usikate
Tamaa vilivyopo Vingunguti Jijini Dar es
Salaam sambamba na kauli mbiu isemayo
‘WEKEZA KWENYE KINGA NA TIBA
DHIDI YA DAWA ZA KULEVYA” ambayo
inalenga Serikali, wadau, vijana na wananchi
kwa ujumla kuwa na dhamiri ya dhati katika
kuwekeza kwenye kinga na tiba ilikupunguza
au kuondoa kabisa tatizo la matumizi ya dawa
za kulevya hasa kwa vijana kwani kinga na
tiba, ni uhakika wa ushindi wa mapambano
dhidi ya dawa za kulevya.

Akizungumza na vijana pamoja na Wananchi
waliohudhuria katika Kongamano hilo Mhe.
Mpogolo amesema “Kufuatia wimbi la vijana
kuingia katika matumizi ya madawa ya ku-
levya pamoja na kupata madhara mbalimbali
ya kiafya Serikali imejikita katika kutoa elimu
ili jamii ifahamu, hivyo Kwa juhudi zinazoen-
delea za kupambana na matumizi ya madawa
ya kulevya, nitoe pongezi na shukrani za dha-
ti kwa kazi kubwa inayofanywa na Uongozi
wa Halmashauriya Jiji la Dar es Salaam kwa
kushirikiana na Wadau mbalimbali ikiwemo
MDH, DEH pamoja na Peer to Peer group ka-
tika kuchochea, kuhamasisha na kuratibu shu-
ghuli zote za mapambano dhidi ya matumizi
ya dawa za kulevya na kuwekeza kwenye
kinga na tiba dhidi ya dawa za kulevya. pia
niwasihi vijana wengine ambao hamjaingia
kwenye madawa msishawishike kuingia huko
na ambao mshaathirika na madawa muende-
lee kutumia dawa za kuwakinga ili msiathirike
zaidi.”

Sambamba na hilo Mhe. Mpogolo amewataka
Vijana kuwa na Maadili mema pomoja na ku-
jiepusha na makundi ya ushawishi ili kulinda
afya zao na nguvu kazi ya taifa huku akiwa-
taka wajikite zaidi na Shughuli za kimaende-
leo pamoja na kuwasisitiza vijana hao kuwa
mabalozi wazuri katika kuwaelimisha wale
wote ambao hawakupata nafasi ya kushiriki
katika kongamano hilo kuhusu athari na mad-
hara ya matumizii ya dawa za kulevya kwa
ustawi wa jamii na Taifa kwa ujumla.

“Tunawahimiza kuacha kujihusisha na shu-
ghuli zinazokinzana na sheria, taratibu na
kanuni za nchi yetu badala yake vijana tu-
tumie mazingira wezeshi tuliyowekewa na
Serikali kuongeza ufanisi katika kukuza ta-
aluma, uchumi, elimu na biashara ili kufikia
malengo yetu hivyo napenda kuwahakikishia
kuwa Ofisi ya Mkuuwa Wilaya tutaendelea
kushirikiana na wadau wote wa vijana kwa
kuwawekea mazingira rafiki ili muweze kute-
keleza majukumu yenu ipasavyo.” Amesisiti-
za Mhe. Mpogolo

Katika hatua nyingine Mhe. Mpogolo ame-
wasihi vijana na wananchi wa Wilaya ya Ila-
la kuhakikisha wanashiriki kikamilifu katika
Uchaguzi wa Serikali za Mitaa unaotaraji-
wa kufanyika Octoba 2024 huku akiwataka
kujitokeza kwa wingi katika kujiandikisha
kwenye daftari la kudumu la wapiga kura pin-
di litakapofunguliwa.

Kwa upande wake Mstahiki Meya wa Jiji la
Dar es Salaam Mhe. Omary Kumbilamoto
ameeleza kuwa ni mpango wa Serikali sasa
katika kuhakikisha waraibu wote wa ma-
tumizi ya dawa za kulevya wanapewa hudu-
ma ya matibabu kuanzia ngazi ya zahanati,
vituo vya afya na hospitali ambapo kwa sasa
Serikali inaboresha kwanza huduma za afya
kisha waanze kuratibu mpango huo hivyo
amewasihi vijana wa Vingunguti kuhakikisha

wana nitoke za kwa wingi kupata tiba na
elimu.

Awali akisoma taarifa kwa Mkuu wa
Wilaya Mratibu wa Shirika la utoaji elimu
Juu ya matumizi Ka dawa za kulevya
(NURGET) Bw.John Samson Busumabu
ameeleza kuwa Taarifa ya Dawa za ku-
levya duniani inaonesha kuwa, kumekuwa
na ongezeko kubwa la biashara na ma-
tumizi ya Dawa za kulevya ambapo hali
ya Dawa za Kulevya kwa mwaka 2021
ilionesha kuwa, takribani mtu 1 kati Ya
kila watu 17 wenye umri kati ya miaka 15
hadi 64 ulimwenguni walitumia Dawa za
Kulevya. Katika kipindi cha mwaka ulio-
][3)1‘[3, Idadi iliyokadiriwa ya watumiaji wa

awa za Kulevya kwa miaka kumi ime-
ongezeka kutoka milioni 240 mwaka 2011
hadi milioni 296 mwaka 2021 ambalo ni
ongezeko la asilimia 23%. ambapo Kati-
ka kipindi hicho, Dawa za kulevya kama
bangi, heroin, metamphetamine, cocaine
FamOJa_ na Dawa tiba zenye asili ya ku-
evya zilitumika. Mwaka 2020, inakadiri-
wa kuwa watu milioni 36 walitumia Dawa
za lgulgvga jamil ya amphetamine (ATS),
milioni 22 walitumia cocaine, na mili-
oni 20 walitumia dawa aina ya “ecstasy”
zilizopelekea madhara ya kiafya kwa wa-
tumiaji na jamii, kama vile ongezeko la
maambukizi ya virusi vya UKIMWI, ma-
gonjwa ya akili na homa ya ini hivyo, ji-
tthada mbalimbali zimeendelea kuchuku-
liwa ili kudhibiti uzalishaIii, biashara na
matumizi ya Dawa za Kulevya, ikiwa ni
pamoja na utoaji wa tiba kwa watu wenye
uraibu wa dawa hizo.

Aidha Bw. Busumabu ameeleza kuwa Hal-
mashuri ya Jiji la Dar es Salaam imewe-
za kuungana na Wananchi wote Nchini na
Duniani kote katika harakati za kudhibiti
na kupambana na matumizi ya dawa za
kulevya kwani Halmashauri ya Jiji la Dar
es salaam itaendelea kutoa elimu juu ya
athari za matumizi ya dawa za kulevya 1li
kuzuia na kukinga watoto na vijana ambao
hawajaingia kwenye matumizi ya dawa za
kulevya na kuhakikisha kuwa hawaingii
kwenye matumizi hayo huku wakiendelea
kusaidiana na Serikali kupitia Mamlaka
husika kuhakikisha linazuia uzalishaji, us-
afirishaji na usambazaji wa Dawa za ku-
levya nchini ili kuinusuru jamii dhidi ya
Dawa za kulevya bila kusahau kuwatam-
bua waraibu wa Dawa za kulevya na ku-
waelimisha juu Ka huduma za upunguzaji
madhara ili kuchangia katika kuwasaidia
waathirika wa dawa za kulevya kwa ku-
waunganisha na huduma za afya kama ku-
wapeleka MAT kliniki kwa ajili ya kupata
dawa ya maethadone ikiwa ni pamoja na
kupata tiba za TB, Homa ya Ini na kupata
dawa za ARV kwa walio na maambukizi
ya Virusi vya UKIMWIL

Katika Kongamano hilo mada mbalimba-
Ii ziliweza kutolewa kwa vijana wapatao
1000 walioshiriki ikiwemo Madhara ya
Matumizi ya Dawa za Kulevya ,Haki na
Wajibu wa Kl%;dna Kipindi cha Uchaguzi,
Fursa za Kiuchumi kwa Vijana, Faida na
Hasara ya mitandao ya Kidigitali, jinsi z}a
kujikinga na maambukizi dhidi ya VVU/
UKIMWI pamoja na namna ya kuwa
wazalendo na kujitolea kwa Vijana.



Shilingi bilioni10.75 kutekeleza Miradi ya Ujenzi wa
Barabara Jijila DSM

y

Shilingi bilioni 10.75 fedha kutoka mapato ya
Halmashauri zimetengwa kwaajili ya ujenzi wa
barabara Jijinla Dar es Salaam kwa kiwango cha
lami.

Hayo yamebainishwa Julai 15,2024, na Mkuru-
genzi wa Jiji la Dar es Salaam Ndugu Jomaary
Satura kwenye hafla fupi ya utiaji saini mikataba
ya ujenzi wa barabara 10 kati ya Jiji la Dar es Sa-
laam na wakandarasi wanaoenda kutekeleza mi-
radi hiyo.

Akizungumza wakati wa hafla hiyo Mkuu wa
Wilaya ya llala Mhe. Edward Mpogolo amewataka
Wakandarasi kuwa waadilifu kwa kuhakikisha wa-
nakamilisha miradi kwa wakati huku akiwasisitiza
washirikiane katika kazi ili kuleta matokeo yenye
tija kwa maslahi ya Wananchi.

Sambamba na hilo Mhe. ametoa pongezi kwa
Mstahiki Meya na Madiwani kwa usimamizi mzuri
wa miradi huku akimpongeza Mkurugenzi wa Jiji
la Dar es Salaam kwa kushirikiana na watendaji
wa Jiji kwa kasi ya ukusanyaji wa mapato ambao
umekua chachu ya kuleta maendeleo kwa wanan-
chi wa Jiji la Dar es Salaam.

Kwa upande wake Mstahiki Meya wa Jiji la Dar es
Salaam Mhe.Omary Kumbilamoto amemshukuru
Rais Wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Dkt.Samia Suluhu Hassan kwa fedha anazotoa
kwa Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam kwaajili
ya utekelezaji wa miradi mbalimbali ya maendeleo
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huku akitoa wito kwa Wakandarasi kutekele-
za miradi kwa wakati uliopangwa ilo waweze
kutimiza adhma ya Rais ya kuhakikisha hudu-
ma bora zinawafikia wananchi kwa wakati.

Awali akizungumza wakati wa hafla hiyo
Mkurugenzi wa Jiji la Dar es Salaam Ndug.
Jomaary Satura ameeleza kuwa Halmashau-
ri ya Jiji la Dar es Salaam imejipanga kubore-
sha ustawi wa maisha ya wananchi kwa kuz-
ingatia nyanja zote muhimu ikiwemo elimu,
afya na miundombinu hivyo katika kutekele-
za hilo JiJi la Dar es Salaam limeweza kuten-
ga asilimia 10 za mapato ya ndani kwaajili
ya uboreshaji wa miundombinu ya barabara
ambapo bilioni 10.7 itatumika kutekeleza mi-
radi hiyo

“Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam tume-
kusanya shilingi bilioni 111 kwa mwaka wa
fedha 2023/2024 sawa na ongezeko la bili-
oni 30 ikilinganishwa na mwaka 2022/2023
hivyo kutokana na mapato haya kuongeze-
ka shilingi bilioni 10.7 imetengwa kwa ajili ya
uboreshaji wa miundombinu ya barabara 10
za ndani Jiji la Dar es Salaam zinazoenda
kutekelezwa kwa kiwango cha lami na zege
na leo tunasaini mikataba na wakandarasi
wanaoenda kutekeleza miradi hiyo, hivyo
niimani yangu wakandarasi waliochaguliwa
ni wakandarasi wenye uwezo wa kujisima-
mia wenyewe na watakamilisha mradi kwa
wakati pia niwatake muwe waadilifu kwa
kutekeleza majukumu ipasavyo kwa faida ya
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watanzania wengine.”Amesisitiza Ndug.
Satura

Naye Mkandarasi kutoka Kampuni ya
Southern Link Bw. John Mosha ameis-
hukuru Halmashauri ya Jiji la Dar es Sa-
laam kwa kuchaguwa wakandarasi waza-
wa huku akiwahakikishia kutekeleza miradi
hiyo kwa kiwango bora na kwa wakati.

Aidha Miradi hii inatarajiwa kukamilika
ndani ya muda wa miezi mitatu..




Vioongozi ha Watendaji wa Halmashauri ya
Rungwe, wafanya ziara Halmashauri ya JijiDSM

Viongozi na watendaji wa Halmashauri ya wilaya ya Rungwe
wamefanya ziara ya mafunzo katika Halmshauri ya jiji la DSM

Jiji la Dar es Salaam, tarehe 08 Julai, 2024, limepokea ujum-
be wa viongozi, na Watendaji wapatao 54 kutoka katika Hal-
mashauri ya wilaya ya Rungwe iliyopo mkoani Mbeya, walio-
fanya ziara ya kujifunza mbinu mbali mbali za ukusanyaji wa
mapato, usafi wa mazingira na Usimamizi na wa miradi. Kati-
ka Ziara hii wametembelea soko la samaki feri.

Ujumbe huo uliongozwa na Mkuu wa wilaya Rungwe Mh. Ja-
fari Haniu ambaye amewashukuru viongozi na watendaji wa
jiji la dar es salaam kwa kukubali kuwapatia mafunzo hayo.pia
amewapongeza kwa jiji bora katika ukusanyaji wa mapato.

Akiongea wakati wa kufungua mafunzo hayo yaliyofanyika
kwenye Ukumbi wa Mikutano wa Arnatoglou, Naibu Meya
wa Jiji la Dar es Salaam Didas Odjambi amesema “Nachukua
nafasi hii kuwakaribisha katika Jiji la Dar es Salaam na tume-
farijika kupokea ugeni huu mkubwa kutoka Rungwe hii inatu-
pa uwezo wa kubadilishana uzoefu, sisi tuwape yetu lakini pia
tupokee kutoka kwenu.”

Mwanyekiti wa kamati ya Halmashauri ya wilaya ya Rungwe
Mhe. Mpokigwa Mwankuga amesema kuwa wamejifun-
za mambo mengi mazuri ambayo hapo awali walikuwa ha-
wayafahamu hivyo kwa namna moja au nyingine yatabadilisha
utendaji wao wa kazi na kuleta matokeo chanya katika Hal-
mashauri yao.

“Tumejifunza mambo mengi ambayo tulikuwa hatuyafahamu
hapo awali. Tumejifunza mbinu hasa uanzishwaji wa kanda
katika kusimamia na kukusanya mapato na usafi wa mazin-
gira . Nina imani haya yote tuliyojifunza tukiyaweka kwenye
utekelezaji tutakuwa tumepiga hatua kubwa.”

Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam imekuwa ikipokea wa-
geni mara kwa mara kutoka ndani na nje ya nchi wanaokuja
kujifunza namna inavyotekeleza majukumu yake na kupata
mafanikio makubwa katika nyanja mbalimbali kama ukusany-
aji mapato.




Kuelekea Maadhimisho ya Siku ya

Mashujaa, Jiji la DSM lafanya Usafi

wa Mazingira maeneo ya Feri

Katika kuelekea kilele cha maadhimisho ya
siku ya Mashujaa Halmashauri ya Jiji la Dar
es Salaam kupitia Kitengo cha udhibiti wa taka
na usafi wa mazingira kwa kushirikiana na
Kitengo cha maliasili na uhifadhi wa Mazingira
Julai 24, 2024 wamefanya usafi wa mazingi-
ra katika eneo la Soko la Kimataifa la Samaki
Feri na Stendi ya Kivukoni ikiwa ni sehemu ya
kuwaenzi mashujaa waliopoteza maisha yao
katika kutetea na kulinda Uhuru wa Tanzania.

Akizungumza katika zoezi hilo Mkuu wa Kiten-
go cha udhibiti wa taka na usafi wa Mazingira
Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam Bw. Ra-
jabu Ngoda ameeleza kuwa “Katika kuelekea
Kilsisi kama Halmashauri ya Jiji tumewa-
kumbuka mashujaa wetu kwa kufanya us-
afi katika maeneo haya ya Kivukoni hivyo
niwahimize Wananchi, wafanyabiashara na
wadau mbalimbali wa mazingira kuhaki-
kisha mnafanya usafi wa kila siku katika
maeneo bila kushurutishwa lengo likiwa ni
kuweka mazingira ya Jiji la Dar es Salaam
katika hali ya usafi lakini pia kuepuka na
magonjwa ya mlipuko”.

Kwa upande wake Mkuu wa Kitengo cha Ma-
liasili na uhifadhi wa Mazingira Jiji la Dar es
Salaam Bi. Theresia Denis ameeleza kuwa

mbali na kuwakumbuka Mashujaa waliopigania
Uhuru pia usafi huo umekua ni sehemu ya ku-
wakumbusha Wananchi kutunza mazingira ya
Jiji kwa ajili ya afya ya Jamii huku akiwahimiza
kufanya usafi kuwa sehemu ya maisha yao ya
kila siku na sio kusubiri matukio maalumu.

Naye Meneja wa Soko la Kimataifa la Sama-
ki Feri ametoa wito kwa Wafanyabiashara wa
Soko hilo kuhakikisha wanatunza mazingira
kwa kuyaweka katika hali ya usafi kabla na
baada ya kumaliza biashara zao.

Aidha Maadhimisho ya Siku ya Mashujaa
huadhimishwa kila tarehe 25 Julai ya kila Mwa-
ka.




SR HALMASHAURI YA J1J]
" LA DAR ES SALAAM

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam
anawatangazia wamiliki wote wa Majengo kuwa
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TAARIFA ZA KODI YA
MAJENGO

=y litaanza Tarehe 22, Julai 2024

Hivyo kila mmiliki wa Jengo anapaswa kuandaa
Taarifa muhimu ili kufanikisha Zoezi hilo ikiwemo

e Kitambulisho cha NIDA / NAMBA
e Namba ya Mita ya LUKU

® Block na Plot namba au Post Code

® Kwa nyumba zinazomilikwa na Makampuni wawe na
TIN Namba

e Kwa nyumba zinazomijlikwa na Mtu zaidi ya mmoja
yaani { Condonimum ) kuwe na taarifa za kila mmiliki

Zoezi hili litasimamiwa na Viongozi wa Serikali ya Mtaa wako,
hivyo kila Mwananchi anaombwa kutoa ushirikiano

Tangazo hili limetolewa na:
Mkurugenzi wa Jiji la DSM
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