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Kitengo cha Mawasiliano Serikalini Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam

Waziri Mkuu wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania
Mhe. Majaliwa Kassim Majaliwa amewataka Maafisa
habari kutumia vyema elimu na uzoefu walionao kutoa ta-
arifa sahihi kwa wakati hasa kwa Serikali na Viongozi wetu
huku akiwataka watekeleza wajibu wao katika kutimiza
majukumu yao ya kutoa taarifa kwa Wananchi.

Waziri Majaliwa ameyasema hayo leo Mchi 27, 2023
wakati akifungua Kikao kazi cha 18 cha Maafisa Habari,
Mawasiliano na Uhusiano Serekalia kilichofanyika kati-
ka ukumbi wa Mikutano wa Julius Nyerere International
Conventional Centre (JNICC) Jijini Dar es Salaam.

Aidha Waziri Majaliwa ametoa wito kwa Maafisa Habari
kuongeza ubunifu ili kusukuma agenda za Serikali ku-
wafikia wananchi. “Ndugu wanahabari hakikisheni mna-
fanya kazi ya kutoa habari sahihi kwa ukamilifu na kwa
wakati ili wananchi waweze kufikiwa na habari hizo kwani
Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania Mheshimi-
wa Samia Suluhu Hassan anatambua mchango mkubwa
mnaoufanya katika kuchochea miradi mbalimbali na
hatowaangusha atashirikiana na nyinyi bega kwa bega
kuhakikisha sekta hii ya habari inasimama imara.

Vilevile Waziri Majaliwa ameendelea kusema “Ni matu-
maini yangu mtatoa taarifa za utekelezaji wa miradi kwa
wananchi hivyo niwahakikishie kwamba Serikali inat-
ambua mchango wenu na Mheshimiwa Rais wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu Hassan
anatarajia baada ya kikao hichi tasnia hii itaenda kufanya
mabadiliko makubwa katika utoaji wa taarifa mbalimbali
za utekelezaji wa miradi mbalimbali ya maendeleo ya nchi
yetu kwa wananchi.”

Sambamba na Ufunguzi huo Mhe. Waziri Mkuu aliweza
kupokea tuzo ya heshima kwaajili ya Mheshimiwa Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ikiwa ni sehemu ya
kutambua mchango wake katika kukuza tasnia ya habari
nchini pia aliweza kuzindua jarida la ‘Nchi yetu’ linaloele-
za mafanikio ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa
kipindi cha uongozi wa miaka miwiliya Rais wa Jamuhuri
ya Muungano wa Tanzania.

Waziri Mkuu
awataka Maafi-
sa Habari Nchi-
ni kutekeleza
wajibu wao

Kwa upande wake Waziri wa
Habari,mawasiliano na Teknolojia ya

habari Mhe. Nape Nauye ameeleza kuwa
“Nashukuru sana Jitihada za Mheshimiwa
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanza-
nia Dkt.Samia Suluhu Hassan kwa kutam-
bua umuhimu wa sekta ya habari pamoja

na kudumisha Demokrasia nchini kwani
aliweza kuhudhuria mkutano wa hadhara
kwa Wanawake wa Chama cha Demokrasia
na Maendeleo hivyo ni imani yangu kikao
hichi kitawajengea uwezo katika kusukuma
maendeleo ya nchi yetu.”

Sambamba na hilo Mhe. Nnauye amekitaka
Chama cha TAGCO kutekeleza majukumu
yake bila kujitegemea hivyo baada ya kikao
hichi Wizara ya Habari, Mawasiliano na
Teknolojia ya Habari itasimamia na kuratibu
mambo yote ya maafisa habari, mawasiliano
na uhusiano Serekalini.

Kwa upande wake Naibu Katibu Mkuu Wiz-
ara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya
Habari Bw. Selestine Gervas Kakele amesema
“Katika Kikao kazi hichi cha 18 Kutakua na
mada mbalimbali zitakazo tolewa kwa Maaf-
isa habari wetu ambapo kutakua na mada

ya kujifunza jinsi ya kuhariri habari, mada
kuhusu uboreshaji na utunzaji wa Mazingira,
Wajibu wa Maafisa habari katika uchaguzi wa
viongozi wa Nchi yetu”

Sambamba na hilo Bw. Kakele Ameeendelea
kusema baada ya kikao hichi matarajio yetu
ni kuwa maafisa habari hawa watakua wame-
jengewa uwezo wa kutoa taarifa zinazolinda
taasisi zao, maarifa ya kupata taarifa Sahihi
kwa wakati kwa vyanzo husika, kutoa taarifa
za utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa
wananchi pamoja na kuwahoji wananchi
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JUKWAA LA UWEZESHAJI WANAWAKE KIUCHIMI WILAYAYA ILALA
LATAPA MWENYEKITI MPYA

Wanachama wa Jukwaa la Uwezeshaji Wanawake
Kiuchumi Wilaya ya Ilala wamemchagua Bi. Rehema
Sanga kuwa Mwenyekiti wa Jukwaa hilo huku Makamu
Mwenyekiti akichaguliwa Bi. Lulu Nyapili katika
Uchaguzi uliofanyika katika Ukumbi wa mikutano wa
Arnatouglo.

Aidha, wanajukwaa hao wamemchagua Bi. Lucy Mb-
wale kuwa Katibu wa Jukwaa na Rukia Mshuza kuwa
Katibu Msaidizi huku Bi. Zainabu Heggah Kutoka Kata
akishinda nafasi ya Muweka Hazina.

Akizungumza baada ya Uchaguzi huo, Mwenyekiti wa
Jukwaa hilo Bi. Rehema Sanga, amewashuru wajumbe
Kwa imani waliyompa na kuahidi kuwatumikia Kwa
moyo wote

“Nimekua na ndoto ya Kuwatumikia Wanawake
wenzangu hivyo kupitia nafasi hii nitashirikiana na
Wenzangu kuanzisha miradi ili kukuza uchumi wetu
wanajukwaa” alisema Bi. Sanga

Kwa Upande wake Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya
Jamii Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam Bi. Francisca
Makoye amewapongeza Wanajukwaa kwa kufanikisha
uchaguzi na kuahidi kuendelea kuwapa Ushirikiano
kwa kutekeleza takwa la kisheria la kuwezesha Makun-
di ya Wanawake kujikwamua kiuchumi kupitia Mikopo
ya asilimia 10 inayotolewa kutoka Mapato ya ndani ya
Halmashauri.

A

Mwenyehiti Mpya wa Jukwaa la kuweze-
sha wanawake Kiuchumi Bi Rehema sanga
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Bilioni 2.9 Yatolewa kwa wanufaika wa mikopo ya Asili-

—
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Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam kupitia
Idara ya Maendeleo ya Jamii leo Machi 7, 2023
wamefanya hafla ya kukabidhi mikopo kwa
vikundi vya wanawake, Vijana na watu wenye
ulemavu ambapo shilingi bilioni 2.9 zimetolewa
ikiwa ni fedha kwa ajili mkopo wa asilimia 10%
ya mapato ya ndani ya Halmashauri kwa wanu-
faika hao.

Akizungumza katika hafla iyo DC Mpogolo
amesema “Niwaombe sana wanufaika wa miko-
po hii muwe na nidhamu ya marejesho ya fedha
hizi kwani Mheshimiwa Raisi wa Jamuhuri ya
Muungano wa Tanzania Samia Suluhu Hassan
anatambua uwepo wa makundi haya ya wan-
awake, vijana na watu wenye ulemavu na ndio
maana katika kutekeleza Ilani ya Chama cha
Mapinduzi (CCM) Mheshimiwa Rais ameweza
kuelekeza Halmashauri zote zitoe mikopo kwa
makundi haya pia ameruhusu Halmashauri ya
Jiji la Dar es Salaam kutoka mkopo hadi bilioni
2.9 lengo likiwa ni kuhakikisha wananchi wa-
najiajiri wenyewe na wanajikwamua kiuchumi
hivyo niwaombe mkipewa mikopo hii mhaki-
kishe mnarejesha fedha hizo kwa wakati ili
wengine waweze kupata kwani wahitaji bado ni
wengi.”

mia 10% ya Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam
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Sambamba na hilo Mhe.Mpogolo ameeleza kuwa japo
vikundi hivi vinapata mikopo na vimejiajiri ila Kaimu
Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam
pamoja na timu yake waweze kuwatafutia masoko
wananchi hawa wanaopokea mikopo ya asilimia
10%hivyo amewaombaa Halmashauri ya Jiji la Dar es
Salaam kupitia idara yake ya maendeleo ya Jamii wa-
naandaa Soko angalau mara mbili kwa mwaka kwaaji-
li ya kusaidia vikundi hivi.

Kwa upande wake Kaimu Mkurugenzi wa Hal-
mashauri ya Jiji la Dar es Salaam Eng. Amani Mafuru
ameeleza kuwa Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam
kupitia Idara ya Maendeleo ya Jamii inaendelea
kutekeleza jukumu la kutenga na kutoa mikopo kwa
vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu
ikiwa ni fedha kutoka mapato ya ndani ambapo hadi
kufikia Juni 2022 takribani shilingi bilion 23.4 ziliwe-
za kutolewa kwa vikundi 1963 vyenye wanufaika elfu
19.8 ambapo shilingi bilioni 19.9 zikiwa ni fedha za
mapato ya ndani ya Halmashauri huku shilingi bilioni
5.5 zikiwa ni fedha kutoka katika marejesho ya miko-
po hiyo.

Akiendelea kutoa taarifa katika hafla hiyo Eng.Mafu-
ru amesema “kuanzia mwezi Julai 2023 Halmashauri
ya Jiji la Dar es Salaam imeanza kutoa mikopo kwa
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kuzingatia mfumo wa kielektronic (Ten Percent Loan Davidi kutoka kikundi cha Good Hope ameweza
Management Infomation System) ulioanzishwa na kumshukuru Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa
Serikali kuu kwa lengo la kurahisisha usimamizi na Tanzania Mhe.Samia Suluhu Hassan kwa utoaji
ufuatiliaji wa mikopo hiyo hivyo kupitia mfumo huu wa mikopo bila kusahau juhudi za Halmashauri ya
Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam imeweza kusajili Jiji la Dar es Salaam kupitia Idara ya Maendeleo ya

takribani vikundi 1870 na imepokea jumla ya maombi  Jamii kwa kuweza kuandaa mafunzo na pia kutoa
ya mkopo kwa vikundi 458 vyenye thamani ya shilingi ~ ushauri kwa vikundi hivyo kwani hii imeweza
bilioni 33 ambapo baada ya uhakiki Halmashauri ime-  kupunguza wimbi la ukosekanaji wa ajira kwa
panga kutoa mikopo hiyo kwa awamu kupitia fedhaza  vijana hivyo wameahidi kuzitumia fedha hizo kwa
marejesho kutoka kwenye mikopo ya vikundi vingine”  umakini na kurejesha marejesho kwa wakati ili
Sambamba na hilo Eng. Mafuru ameeleza kuwa “lkiwa ~ wengine waweze kunufaika.

ni awamu ya Kwanza ya mwaka wa fedha 2022/2023
Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam inatoa mikopo
kwa vikundi 76 vyenye wanavikundi 360 ambapo
vikundi 27 vinatoka Jimbo la Ilala, vikundi 23 kutoka
Jimbo la Ukonga huku vikundi 26 vikitoka Jimbo la
Segerea ambapo vikundi hivyo vitapewa mkopo kul-
ingana na mgawanyo wa asilimia 4% kwa Wanawake,
asilimia 4% kwa vijana na asilimia 2% kwa watu wenye
ulemavu kwani vikundi hivi vimeshapata mafunzo na
kusaini mikataba tayari kwa kuwekewa hela hizo.”
Akitoa Shukurani zake za dhati kwa niaba ys wanavi-
kundi wengine waliopokea hundi za mfano Deogratius
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Tarehe Iliyowekwa: March 9th, 2023
Mkuu wa Wilaya Ilala Mhe. Edward Mpogolo ame-
wahakikisha Wajasiriamali Wilaya ya Ilala kuwapa
ushirikiano pale wanapohitaji ili kukuza Masoko ya
Wajasiriamali hao.

Amebainisha hayo leo Machi 09, 2023 wakati aki-
fungua Semina ya Mpango wa Mafunzo ya Ujasiri-
amali kwa ngazi ya Halmashauri iliyofanyika katika
Ukumbi wa Arnatoglou Jijini Dar es Salaam, Semina
hiyo iliwezeshwa na taasisi mbalimbali za Serikali
ikiwemo TRA, TIRDO, TCCIA, BRELLA, TAN-
TRADE na TBS.

Akifungua mafunzo hayo Mhe.Mpogolo Amesema
“Matunzo haya ni adhimu sana kwa wajasiriamali
kwani suku hii ya leo watapata mafunzo haya yenye
lengo la kuwajengea uwezo wa kutafuta Masoko
baada ya kuweka bidhaa zao Barcodes ambayo ita-
wasaidia kuuza bidhaa hizo kwenye masoko rasmi
hivyo niwaombe Wajasiriamali msikilize kwa maki-
ni na muende mkaishi haya yote mnayoelekezwa.”
Kwa upande mwingine Mhe. Mpogolo aliweza
kuzindua kampeni ya GS1 Tanzania Barcode day
itakayoanza June 15-19, 2023 yenye kauli mbiu ise-
mayo ‘GS1Tanzania beyond Barcode’ ambapo aliwe-
za kuwasisitiza wajasiriamali kujitokeza kwa wingi,
“Ili kuwakomboa kina mama lazima kina mama
muungane na mimi niwahakikishieni kwenye hiyo
kampeni ya Kata kwa Kata nitakuwepo kwani tuta-
fanya kwa niaba ya Rais wa Jamuhuri ya Muungano
wa Tanzania Mhe.Samia Suluhu Hassan ambaye nia
yake ni kuwakomboa wananchi kiuchumi hususani
Wanawake hivyo nawapongeza GS1 na timu nzima
kwa kampeni hizi naamini kila Mjasiriamali wa
Wilaya ya Ilala atanufaika na fursa hii”

Naye Mwakilishi wa Kaimu Mkurugenzi Hal-
mashauri ya Jiji la Dar es Salam Bi. Tabu Shaibu
awashukuru GS1 kuandaa semina ya mafunzo kwa
Wajasiriamali ambayo itawasaidia kupata uelewa
jinsi ya kuboresha bidhaa zao ili ziwe na viwango na
ubora na kuweza kukidhi Soko la ushindani ambapo
zitaweza kukuwa na kufikia Soko la kimataifa.
Aidha, kwa upande wake mwakilishi wa Kaimu
Mkurugenzi Halmshauri ya Jiji la Dar es Salaam

Bi. Tabu Shaibu amemubhakikishia Mkuu wa Wilya
kuwa Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam kupitia

VIKUNDI VYA WAJASILIAMALI
ILALA VYAPEWA MAFUNZO YA
UMUHIMU NA MATUMIZI YA MSIM-
BOMILIA ( BARCODE)

< ]
Kitengo chake cha Maendeleo ya Jamii iko tayari
kuyafanyia kazi yale yote yaliyoelekezwa kwenye
semina hiyo ili kuinua Wajasiriamali hao.Pia awa-
taka Wajasiriamali kusikiliza kwa makini semina
hiyo ya mafunzo ili kutoka na uelewa jinsi gani ya
kuboresha bidhaa zao.
Naye Afisa Mtendaji Mkuu wa GS1 Bi. Kange
Ameeleza kuwa “Baada ya Wajasiriamali kuonekana
wanazalisha bidhaa bora lakini hazina msimbomil-
ia(BARCODE) Ofisi ya Rais TAMISEMI wakaona ni
vyema kutoa kibali kwa Taasisi ya GS1 ambao ndio
hutengeneza Barcodes kuandaa mafunzo katika kila
Halmashauri nchini ya kuwafundisha Wajasiriamali
umuhimu wa Barcodes ambapo kila Halmshauri
iliweza kuingia makubaliano ya mafunzo hayo kwa
kuchangia Shilingi Milioni 5 zakuwezesha mafunzo
hayo hivyo mafunzo haya ya kuwajengea uwezo Wa-
jasiriamali juu ya umuhimu na matumizi ya msim-
bomilia (BARCODES) yameanza kufanyika leo kwa
Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam ambapo vikun-
di Vitano (5) Vitaweza kuchaguliwa”
Sambamba na hilo Bi. Kange ameeleza kuwa baada
ya mafunzo wataweza kuwasaidia wafanyabiashara
kutafuta masoko kwani kuna masoko Canada na
Marekani ila masoko haya yatahudhuriwa na vikun-
di ambavyo vitaweza kukidhi vigezo na pia vitaka-
vyotengeneza bidhaa bora na zenye viwango
Aidha Bi.Kange ameendelea kusema “Sisi kama
wajasiriamali tuhakikishe tunatengeneza bidhaa kwa
kiwango na pia tunaweka mifumo kupitia Maafisa
Maendeleo wa Halmashauri ya Jijj la Dar es Salaam
huku tukipanga kiwango cha pamoja cha kuuza
bidhaa zetu hivyo niwasisitize mtengeneze kurasa
za mitandao ya kijamii kwaajili ya kutafuta masoko
rasmi.
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RC Makalla Aongoza Maadhimisho ya Siku ya Wana-
wake Dumam Mkoa wa Dar es Salaam

Tarehe Iliyowekwa: March 8th, 2023

Kila Tarehe 08 Machi Taifa linaadhimisha siku ya Wanawake
Duniani ambapo Leo Machi 08, 2023 maadhimisho hayo ka-
tika Mkoa wa Dar es Salaam yameweza kuadhimishwa katika
viwanja Vya Mnazi Mmoja Jijini Dar es Salaam huku mgeni
rasmi akiwa ni Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam Mhe. Amos
Makalla.

Katika maadhimisho hayo yenye kauli mbiu isemayo
“UBUNIFU NA MABADILIKO YA TEKNOLOJIA NI CHA-
CHU KATIKA KULETA USAWA WA KIJINSIA” yameweza
kubeba sura ya Kongamano la Wanawake na Fursa za Kiu-
chumi, yaliwapa nafasi kina mama na vikundi mbalimbali vya
ujasiriamali kushiriki, kuonyesha bidhaa zao, na kuuza bidhaa
hizo.

Akiongea katika maadhimisho hayo Mkuu wa Mkoa wa Dar
es Salaam Mhe.Amos Makalla amesema “Kwanza kabisa
napenda kutoa shukrani zangu za dhati kwa Rais wa Jamuhuri
ya Muunguno wa Tanzania Mhe.Samia Suluhu Hassan kwa
kuweza kuwawezesha Wanawake kiuchumi kupitia miko-

po ya Halmashauri kwani Billioni 13.9 zimeweza kutolewa
kwaaajili ya kusaidia vikundi vya Wanawake,Vijana pamoja
na watu wenye ulemavu ikiwa bilioni 6.1 wamepewa Wana-
wake huku bilioni 5.9 zikielekezwa katika vikundi vya Vijana
na bilioni 1.8 zikielekezwa katika vikundi vya watu wenye
ulemavu ambapo takribani vikundi 1243 vimeweza kunufaika
na mikopo hiyo ikiwa vikundi 69 ni vya wanawake vukundi
428 ni za vijana na vikundi 126 vikiwa ni vya watu wenye
ulemavu hivyo natoa wito kwa wananchi wa mkoa wa Dar es
Salaam mjitokeze kwa wingi kunufaika na fursa hii ya mkopo
wa asilimia 10%ya mapato ya ndani ya Halmashauri ili mu-
weze kujikwamua kiuchumi pia kwa wale ambao mshapata
mikopo hiyo mhakikishe mnarejesha fedha hizo kwa wakati
ili wengine nao waweze kupata mkopo.”

Aidha Mhe Makalla ameendelea kusema
“Mimi kama kiongozi wa Serikali nimeona
niwaoneshe kwamba ninaheshimu Wana-
wake na kuthamini juhudi zao wanazozifanya
kuhusu usawa wa kijinsia na uwezeshaji wa
wanawake kiuchumi ambapo leo hii duniani
kote wanaadhimisha siku ya Wanawake kama
sisi Tanzania ambapo kitaifa hufanyika kila
baada ya Miaka mitano, na Kila Mwaka kila
Mkoa hufanya katika Mkoa wake lengo likiwa
kuwawezesha Wanawake kujikwamua Kiu-
chumi, kielimu,kiafya pamoja na kuwaweze-
sha wajasiriamali”

Sambamba na hilo Mhe. Makalla ameweza
kuzishukuru Taasisi, Mashirika na Makam-
puni binafsi ambayo yameweza kuwaruhusu
wanawake kuweza kuungana na wanawake
wengine siku hii ya leo niwaase Wanawake
kuwa wamoja katika kutetea haki zenu na Tai-
fa letu kwa ujumla na ndio maana hata mimi
nimeheshimu siku hii nakuweza kuungana na
ninyi.

Vilevile Mhe.Makalla aliweza kukagua
mabanda ya wajasiriamali kutoka Halmashau-
ri zote zaMkoa wa Dar es Salaam ambao ni
wanufaika wa Mkopo wa asilimia 10% za
mapato ya ndani ya Halmashauri ambapo ali-
weza kujionea bidhaa mbalimbali wanazoten-
geneza wanawake wajasiriamali huku akitoa
rai kwa wanawake kuhakikisha wanapata
mafunzo ili waweze kupata Masoko ya ndani
na nje, “ nitoe wito kwa wanawake wathibiti
ubora wote kuwatia wanawake wengine moyo
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tusiwakatishe tamaa ili waweze kukua kiuchu-
mi pia nitoe wito kwa Jamii kujenga tabia ya
kununua bidhaa zinazozalishwa kwa mikono
ya wajasiriamali wenzetu na pia wajasiriamali
mhakikishe mnatengeneza bidhaa zinazokidhi
ubora na viwango ili muweze kupata Masoko
ndani na nje ya nchi” Amesisitiza Mhe.
Makalla.

Kwa upande wake Mkuu wa Wilaya ya Ilala
Mhe. Edward Mpogolo ambaye ni mwenye-

ji katika maadhimisho haya yaliyofanyika
katika Wilaya ya Ilala amesema “Kwa niaba
ya Wakuu wenzangu wa Wilaya Nyingine
nipende kuwapongeza wamama wa Hal-
mashauri zote za Mkoa wa Dar es Salaam
ambao wameweza kujiajiri kupitia mkopo wa
Asilimia 10% za mapato ya ndani ambapo hii
leo wameweza kutambulisha bidhaa zao hivyo
nipende kukushukuru Mkuu wa Mkoa Wa
Dar es Salaam kwa kuungana na Wanawake

hawa katika Siku yao hii Muhimu pia nikuhakikishie
wakani Mimi na Wakuu wa Wilaya wenzangu tutafanya
jambo kwa ajili ya kuwawezesha Wanawake hawa wajasiri-
amali wa Mkoa wa Dar es Salaam kujikwamua Kiuchumi.”
Akiongea kwa niaba ya Vikundi vya Wajasiriamali ku-
toka Mkoa wa Dar es Salaam vinavyonufaika na mikopo
ya asilimia 10 %ya Halmshauri mjasiriamali wa Kikundi
cha wethy kutoka Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam
Bibi.Letisia Pius Rutta amesema “Tunaishukuru Serikali
ya Tanzania inayoongozwa na Rais Samia Suluhu Has-
san katika kutekeleza Ilani ya Chama cha Mapindunzi

na Sera mbalimbali hasa kumuinua Mwanamke Kiu-
chumi ameweza kutupatia mikopo na kuanzisha majuk-
waa mbalimbali yanayotetea haki za Wanawake hivyo
tunamuahidi tutatumia fursa hii kujikwamua Kiuchumi.”




Kitengo cha Mawasiliano Serikalini Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam

Jiji la DSM latekeleza agizo la Waziri Kairuki kwa Shule
ya Kifuru, DCB yachangia madawati 30

Katika kutekeleza agizo la Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais
Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR-TAMISEMI)
Mhe. Angellah Kairuki wakati wa ziara yake alipotembelea
Jimbo la Segerea katika shule ya Msingi Kifuru mnamo
tarehe 1, Machi 2023 aliagiza Halmashauri ya Jiji la Dar es
Salaam kuhakikisha wanaleta madawati 500 kwa wanafunzi
wa kifuru.

Hivyo Katika kutekeleza agizo hilo, leo Machi 09, 2023
Mkurugenzi wa Jiji la Dar es Salaam kwa Kushirikiana na
Mkurugenzi wa DCB Bank wameweza kukabidhi madawati
500 kwa wanafunzi wa Shule ya Msingi Kifuru.

Akikabidhi Madawati hayo Mkurugenzi wa DCB Bank Ndg.

Isdory Msaki ameeleza kuwa “Katika kutambua jitihada

za Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt.
Samia Suluhu Hassan katika kukuza na kuendeleza sekta
ya Elimu Nchini sisi kama DCB tumekuja na kauli mbiu
isemayo ‘Elimu Mpango Mzima na Mama’ ambayo inalenga
kuhamasisha suala zima la elimu nchini kwa watoto wetu
hivyo tuhakikishe tunatumia vyema fursa ya elimu bure na
kuwapeleka watoto wetu shuleni kupata elimu bora.”
Sambamba na hilo Ndg. Msaki amewataka wanafunzi wa
Shule ya Msingi Kifuru kusoma kwa bidii kwani jamii ina-
tambua umuhimu wa elimu na ndiyo maana Bank ya DCB
imeweza kuchangia madawati kwaajili ya kuwasaidia wana-
funzi hao kusoma katika mazingira bora na salama.

Naye Kaimu Mkurugenzi wa Jiji la Dar es Salaam Eng. Am-
ani Mafuru amesema “Napenda kutoa shukrani zangu za
dhati kwa Bank ya DCB kwani Waziri wa OR-TAMISEMI
alipotoa maagizo ya kuleta madawati katika Shule hii tu-
liongea na Mkurugenzi wa DCB na yeye kama mdau wetu

aliweza kutusaidia madawati 30 ambayo leo
hii tumeweza kukabidhiwa hivyo nipende
kusema yote tuliyoagizwa na Mheshimiwa
Waziri kuyatekeleza tutayatekeleza ipasavyo
hatua kwa hatua na tumeanza na hili”
Sambamba na hilo Eng.Mafuru amewataka
wanafunzi kusoma kwa bidii kwani hayo
yote yanatekelezwa ili kuwajengea wao
mazingira rafiki ya kusoma na kupata elimu
bora.

Akitoa neno la shukrani kwa niaba ya
wanafunzi wengine Dada Mkuu wa Shule
ya Msingi Kifuru Sarah Edwine amese-

ma “Namshukuru Rais wa Jamuhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia
Suluhu Hassan kwa kutujengea madarasa,
pia napenda kumshukuru Mkurugenzi wa
Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam pamo-
ja na Mkurugenzi wa Bank ya DCB kwa
kutekeleza agizo la Waziri wa TAMISEMI
Mheshimiwa Kairuki na kutuletea madawati
kama walivyoagizwa hivyo niwaahidi tut-
asoma kwa bidii na tutafaulu kwa kiwango
cha juu zaidi kama mlivyotutekelezea hili na
sisi tunaenda kuongeza ufaulu katika Hal-
mashauri ya Jiji la Dar es Salaam kwa Shule
za Msingi”
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la DSM Wépatlwa mafunzo ya ute-

kelezaji wa Mradi wa K_uana Nahodha

Waheshimiwa Madiwani wa Halmashauri ya Jiji la Dar es
Salaam pamoja na Wataalamu wa Sekta ya Elimu na Maafisa
Maendeleo ya Jamii, leo tarehe 02 Machi, 2023 wameshiriki
katika kikao kazi cha uhamasishaji jamii kwa ajili ya mafun-
zo kupitia mradi wa Kijana Nahodha, unaotekelezwa kwa
Halmashauri Tatu (3) kwa Mkoa wa Dar es Salaam.

Akiongea katika kikao hicho Meneja Mradi Kijana Nahodha
kutoka T-MARC Ndugu Upendo Laizer ameeleza kuwa
Mradi wa kijana Nahodha ni mradi uliozinduliwa na Rais
wa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, Mhe. Dtk. Hussein
Mwinyi, utadumu kwa kipindi cha miaka Mitano (5) kuan-
zia Septemba, 2022 hadi Agosti 2026.

“Mradi huu unatekezwa na Shirika la T-MARC wakishirik-
iana na CARE Tanzania, Tanzania Youth Coalition (TYC),
Y-LABS chini ya Shirika la Kimataifa kutoka Marekani (US
AID) ambao umelenga kuwasaidia vijana kuanzia miaka

15 hadi 25 kutoka Zanzibar na Tanzania ambao walikatisha
ndoto zao za masomo kwa matatizo mbalimbali”

Ameeleza Ndugu Upendo Laizer Sambamba na Hilo Mradi
wa Kijana Nahodha umelenga kutekelezwa katika Mikoa
miwili ambayo ni Morogoro na Dar es Salaam ambapo kwa
Dar es Salaam Mradi huu utatekelezwa katika Halmashauri
ya Jiji la Dar es Salaam, Halmashauri ya Manispaa ya Temeke
pamoja na Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni kwani
katika utafiti maeneo haya yameoneka kuwa na vijana wengi
zaidi ambao wanaishi katika mazingira magumu na hatari-

shi.

Naye Meneja Mradi Kijana Nahodha kutoka Care Interna-
tional Ndugu Samwel Chambi ameeleza kuwa “Mradi ume-
andaa vikao kazi kwa lengo la kuzindua rasmi uhamasishaji

jamii ili kuwatambua na kuwaandikisha vijana
katika vituo vya mafunzo ya serikali ya muda
mfupi yaani Open School au QT katika Hal-
mashauri ya Jiji la Dar es Salaam kwa vijana
wenye mahitaji maalumu, mazingira magumu,
yatima, pamoja na wale wanaoishi na Virusi
vya UKIMWI watapatiwa ufadhili ili kuweza
kutimiza adhma yao ya kupatiwa elimu na
ujuzi hivyo tunategemea mchango wenu kwa
kuwahamasisha wanajamii waweze kuwaan-
dikisha vijana hao katika ofisi za Serikali

za Mitaa ili waweze kupata ufadhili huo wa
masomo na ujuzi kwa lengo la kupata elimu na
kuendeleza ndoto zao.”

Sambamba na hilo Ndugu Chambi ameeleza
kuwa kutakua na zoezi la uhamasishaji ambalo
litafanyika tarehe 08 na 09 Machi 2023 katika
Kata zote za Halmashauri ya Jiji la Dar es Sa-
laam kwa lengo la kuhamasisha zoezi hilo na
kuweza kupata vijana hao.

Akiahirisha kikao hicho Mwenyekiti wa Kikao
Mhe. Robert Manangwa ambaye ni Mwenyeki-
ti wa Kamati ya Uchumi na Huduma za Jamii
Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam, amesema
Nipende kutoa Shukrani zangu za dhati kwa
waandaaji wa mradi huu kwa kuweza kuich-
agua Halmashauri yetu kati ya Halmashauri
tatu zilizopendekezwa Nimatumaini yangu
tutaenda kuutangaza huu mradi kwa wananchi
wetu na tunawaahidi ushirikiano katika kute-
keleza vyema mradi huu wa Kijana Nahodha.
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Mhe Zungu akabidhi Madawatl 300 shule ya Sekondari

Kasulu

Naibu Spika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tan-
zania Mhe. Mussa Azzan Zungu tarehe 25 Machi, 2023
amekabidhi madawati 300 katika Shule ya Sekondari
Ilala Kasuluiliyopo Kata ya Ilala ambapo Madawati 200
yametolewa na Mheshimiwa Zungu huku madawati 100
yakitoka Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam ikiwa ni
sehemu ya kuhakikisha Ilani ya Chama Cha Mapinduzi
inatekelezwa kwa kiasi kikubwa na kuhakikisha Sekta ya
elimu inakua katika ufanisi na wanafunzi wote wanaso-
ma katika mazingira bora na tulivu.

Akiongea katika hafla hiyo Naibu Spika wa Bunge la Jam-
huri ya Muungano wa Tanzania ambaye ni Mbunge wa
Jimbo la Ilala Mhe. Mussa Azzan Zungu ametoa shuku-
rani zake za pekee kwa Mkurugenzi wa Halmashauri ya
Jiji la Dar es Salaam pamoja na watendaji wake wote kwa
kutatua kero ya madawati katika Shule ya Sekondari Ilala
Kasulu huku akiwaahidi kuendelea kushirikiana nao
katika kujenga na kuimarisha sekta ya elimu nchini,

“Katika kutekeleza Ilani ya Chama Cha Mapinduzi
tumeweza kutoa madawati 300 katika Shule yetu ya
Sekondari Ilala Kasulu ambapo Juhudi zote hizi ni kuto-
kana na jitihada za Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan kwa kutoa kipaum-
bele katika Sekta ya elimu kwani kutokana na mchango
wake katika kuipa kipambele elimu kwa kujenga Mada-
rasa Katika Shule zetu hivyo na sisi hatunabudi kuleta
madawati ili wanafunzi wetu waweze kusoma katika
mazingira mazuri na salama.”

Aidha kwa upande wake Mwakilishi wa Kaimu Mkuru-
genzi wa Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam Bi.Tabu
Shaibu ameeleza kuwa “Katika utekelezaji wa Ilani ya

Chama cha mapinduzi tumeweza kutekeleza
na kukuza sekta ya elimu kukua katika ufanisi
unaotarajiwa hivyo ni wahakikishie changamo-
to hizi zitaisha kabisa kwani tutashirikiana na
wadau mbalimbali kuhakikisha tunamaliza
changamoto zote zinazokabili sekta ya elimu
katika Halmashauri yetu.”

Nae Mwalimu Mkuu wa Shule ya Sekond-

ari Ilala Kasulu Mwl. Hamis Ernesti Masatu
amesema

“Tunamshukuru sana Mbunge wetu pamoja
na Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji la Dar
es Salaam kwa kutupatia madawati 300 amba-
po kwa kiwango chake tumepunguza idadi ya
uhitaji wa madawati katika shule hii ya Sekond-
ari Ilala Kasulu kwani tumepata nyongeza ya
madawati takribani 86 hivyo wanafunzi wetu
wataweza kusoma katika mazingira tulivu na
idadi ya ufaulu itazidi kuongezeka.

Pia tunaishukuru Serikali ya Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania ndani ya miaka hii miwili ya
Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania
Mhe. Dkt. Samia Suluhu tuliweza kupata fedha
za madarasa ya Uviko ila kutokana na ufinyu
wa eneo fedha hizo zikahamishiwa sehemu
nyingine”.
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DC llala Ashiriki zoezi la usafi huku akiyataka Makam-
puni yalivoko maeneo ya barabarani kupanda miti na

kufanya usafi

Katika kuendeleza na kutekeleza kampeni ya Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam Mhe. Amos Makalla, Mkuu
wa Wilaya ya Ilala Leo Machi 25,2023 ameshiriki zoezi la usafi katika Kata ya Kipawa, ambao usafi huo uli-
jumuisha maeneo ya Barabara ya Air Port, Maeneo ya Kata ya Kiwalani, Vingunguti na Minazi Mirefu hadi
kufika daraja la Mfugale.

Zoezi hilo lililoongozwa na Mkuu wa Wilaya ya Ilala Mhe. Edward Mpogolo akiambatana na Katibu Tawala
wa Wilaya ya Ilala , Mkurugenzi wa Jiji la Dar es Salaam, Diwani wa Kata ya Kipawa , Diwani wa Viti Maalu-
mu, Watumishi Kutoka Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam, Watendaji wa Mtaa, viongozi wa Chama cha
Mapinduzi ,viongozi kutoka shujaa wa maendeleo na Ustawi wa Jamii Tanzania (SMAUJATA ),wadau kutoka
Bank ya CRDB na NMB, wadau mbali mbali wa usafi wakiwemo Wejisa Company limited , Kajenjere Trad-
ing Company Limited, Sateki Trading Limited, pamoja na Wananchi wa Kata ya Kiwalani,Minazi Mirefu
Kipawa na Vingunguti.

Akiongoza Mhe. Edward Mpogolo amewashukuru viongozi wa Serikali za mitaa na Kata kwa kushiriki kika-
milifu katika zoezi la usafi wa mwisho wa mwezi huu kwani wameonesha kuwiwa na jambo hili.

“Kutokana na ukubwa wa Barabara ya Airport napenda kuwaomba watu wa maduka na Makampuni yaliyoko
barabarani waboreshe maeneo Yao huku upande wa katika ya barabara tutahakikisha Halmashauri ya Jiji la
Dar es Salaam tunashirikiana na wadau mbali mbali ili kuhakikisha barabara hii inakuaje safi na bora kwani
Dar es Salaam hususani Wilaya ya Ilala Ndio Kitovu cha kupokea wageni wanaoingia Nchini kwani hivi
karibuni tutakua na ugeni mkubwa Nchini kwetu ambapo tutampokea Makamu wa Rais wa Marekani Mhe.
Kamala Harris hivyo tuweke mazingira yetu katika hali ya usafi wakati wote ili pindi wageni wetu hao wanap-
ofika wajivunie mazingira ya Nchi yetu yanavyopendeza na kuvutia yakiwa katika hali ya usafi ”

Sambamba na hilo Mhe. Mpogolo amemuelekeza Mkurugenzi wa Jiji kwa kushirikiana na watendaji wake
kuhakikisha wanaenda barua na kuwapelekea wafanyabiashara wote wenye Majengo kuanzia barabara ya
Airport hadi Ikulu ili kuona namna gani watawaelekeza kuboresha mazingira na miti gani waweze kupanda
kwenye maeneo Yao ili kuboresha mazingira ya Mji wetu.

Aidha Mhe. Mpogolo amewataka watu wa viwanda na makampuni yaliyoko barabarani kuhakikisha wanafa-
nya usafi mara kwa mara katika maeneo yao na kupanda miti inayokubalika.

Kwa upande wake Mwakilishi wa Mkurugenzi wa Jiji la Dar es Salaam Bi.Tabu Shaibu ameeleza kuwa kamp-
eni hii ya Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam imekua ya mafanikio zaidi kwa Jiji la Dar es Salaam kuwa Safi
kwani wananchi wameonekana kujitokeza kwa wingi katika zoezi la usafi.

“Nipende kutoa Shukrani zangu za dhati kwa Mkuu wa Mkoa Wa Dar es Salaam Mhe. Amos Makalla kwa
kuanzisha Kampeni hii ambayo ni endelevu hivyo niwaombe wananchi kuhakikisha usafi ni Sehemu ya mai-
sha yetu ya Kila siku na si mpaka tusubiri usafi wa mwisho wa mwezi.” Ameeleza Bi. Tabu Shaibu.
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Wazazi na Walezi watakiwa kuwapa Wato-
to Mlo Kamili

Wazazi na Walezi wametakiwa kuhakikisha watoto wanapata mlo kamili wenye virutubisho vyote muhimu
vya makundi ya chakula kwa ajili ya ukuaji wa binadam ikiwemo protini, wanga, vitamini, madini, mboga
mboga, matunda na maji.

Hayo yamebainishwa leo tarehe 29 Machi, 2023 na Afisa Lishe Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam Bi. Nee-
ma Mwakasege wakati wa zoezi la utoaji wa Elimu kwa vitendo juu ya masuala ya lishe, lililoendeshwa katika
Kata ya Mnyamani ambapo amewasisitiza wazazi na walezi kuhakikisha watoto hawakosi mlo wenye makun-
di yote ya chakula ili kuwakinga na maradhi sambamba na kuwakinga dhidi ya udumavu.

“Wapeni watoto chakula chenye mjumuisho wa makundi yote muhimu katika kila mlo, Maji hayamo katika
makundi hayo lakini msiache kuwapa maana maji ndio sehemu kubwa katika mwili wa binadamu na ndio
yanayosaidia makundi yote hayo yaweze kufanya kazi kwa urahisi mwilini. Vilevile nisisitize kula mbogam-
boga kwa wingi kwani husaidia kuongeza damu mwilini” Alisema Bi. Mwakasege.

Nae Bi. Sophia Elias, Afisa Ustawi wa Jamii kutoka Kituo cha Afya Buguruni amewaomba wazazi na walezi
kuacha tabia ya kukatisha kuwapeleka watoto kliniki pindi wanapofikisha miaka miwili na nusu hasa baada
ya kumaliza chanjo zilizozoeleka ikiwemo ile ya ugonjwa wa Surua, mlango wa kizazi, kupooza, homa ya Uti
wa Mgongo na ile ya kujikinga dhidi ya ugonjwa wa kifua kikuu.

Aidha, Afisa Mtendaji wa Kata ya Mnyamani Ndg. Javari Mrisho alilisitiza suala la Ukatili wa Kijinsia unaofa-
nyika majumbani na kuwaasa wananchi kutoa taarifa haraka pindi wapatapo taarifa za matukio hayo.
“Wananchi msiwe waoga kutoa taarifa. Watu wanafanyiwa ukatili lakini kwa uoga hawatoi taarifa kwenye
vyombo husika. Nawaasa nikiwa kama Mtendaji wa Kata kama ni wewe unafanyiwa ukatili au una taarifa za
mtu yoyote anaefanya au kufanyiwa ukatili wa kijinsia basi utoe taarifa mara moja.” Amesema Ndg. Mrisho
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Idara ya Uwekezaji, Viwanda na Bi-
ashara wafanya mafunzo ya namna
ya Utendaji kazi katika Idara hiyo

Mpya
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Tarehe Iliyowekwa: March 29th, 2023
Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam kupitia Idara
ya Uwekezaji, Viwanda na Biashara leo Machi
29,2023 wameanza rasmi mafunzo ya kujifunza
namna ya utendaji kazi ikiwa idara hiyo ni mpya.
Mafunzo hayo yanayofanyika katika Ukumbi wa
Karimjee Jijini Dar es Salaam yatawezeshwa kwa
siku 10 na wawezeshaji mbalimbali kutoka Wiz-
ara ya Uwekezaji,Viwanda na Biashara, Ofisi ya
Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TA-
MISEMIi), Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara
Tanzania (TANTRADE), pamoja na Wakala wa
Usajili wa Biashara na Leseni (BRELA).

Akifungua Mafunzo hayo kwa niaba ya Kaimu
Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji la Dar es
Salaam Bi. Tabu Shaibu amewataka watumishi
kutoka Idara ya Uwekezaji, Viwanda na Biashara
kuhakikisha wanakua makini kusikiliza yote wa-
takayoelekezwa katika mafunzo hayonili kuweza
kufikia lengo lililokusudiwa.

Aidha Bi.Tabu Shaibu ameweza kumshukuru Rais
Wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Samia Suluhu Hassan kwa kuanzaisha wizara
mpya ya Uwekezaji, Viwanda na Biashara ambayo
italeta tija katika kukuza sekta ya Viwanda na
biashara nchini. “Nipende kutoa Shukrani zan-
gu za dhati kwa Rais wetu kwa kuanzisha wizara
mpya ya Uwekezaji ,Viwanda na Biashara pia

niwashukuru wawezeshaji wot::- mlioungana na Wa-
tumishi wetu kutoka Jiji la Dar es Salaam kujitolea kuja
kuwapa mafunzo haya ambayo yatakua na manufaa
makubwa kwa Idara yetu kupanga mikakati mathubuti
ya namna ya kuendesha biashara zetu na kuweza kuku-
za mapato ya Halmashauri kwa kiwango cha juu zaidi
hivyo niwaombee msikilize kwa makini na nimatu-
maini yangu baada ya mafunzo haya mtakua mmefikia
lengo lililokusudiwa”

Vilevile Bi.Tabu Shaibu alitoa wito kwa Watumishi wa
Idara ya Uwekezaji, Viwanda na Biashara kuhakikisha
ndani ya siku kumi za mafunzo wahakikishe wame-
pata walichokikusudia pia wakimaliza kazi wafanye
kazi kwa kushirikiana ili kuweza kupata mafanikio ya
pamoja katika kuongeza mapato ya Halmashauri ya Jiji
na Nchi kwa ujumla wake.

Kwa Upande wake Afisa Biashara Mkuu Wizara ya
Uwekezaji, Viwanda na Biashara Bw.Amos Jeremiah
ameeleza kuwa “Sisi kama watendaji wa Wizara ya
Uwekezaji, Viwanda na Biashara tumeungana na wen-
zetu wa Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam kuhaki-
kisha tunawapa muongozo na uelewa wa namna ya
utendaji kazi katika Idara mpya ya Uwekezaji, Viwanda
na Biashara ikiwa ni sehemu ya kuhakikisha majukumu
ya kazi yanatekelezwa kwa kiwango cha juu zaidi”
Naye Mwezeshaji kutoka Wizara ya Uwekezaji, Viwan-
da na Biashara Bw. Ishara Nzamilisi ameeleza kuwa
kwa kushirikiana na Wadau kutoka BRELA na TAN-
TRADE ni matumaini yao mafunzo haya yataenda
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Miaka miwili ya Rais Samia yanufaisha Wavuvi wa
Soko la Kimataifa la Samaki Feri

{#) SOKO LA KIMATAIFA
LA SAMAKI FERI

Tarehe Iliyowekwa: March 22nd, 2023

Katika kuadhimisha miaka miwili ya Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan Leo
Machi 22, 2022 Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam kwa
kushirikiana na Soko la Kimataifa la Samaki Feri wamean-
daa hafla maalumu ya kumpongeza na kumuunga Mkono
Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kipindi
cha miaka miwili ya utawala wake.

Akitoa shukrani zake za dhati kwa Halmashauri ya Jiji la
Dar es Salaam pamoja na bodi nzima ya Soko la Kimatai-
fa la Samaki Feri mgeni rasmi ambaye ni Naibu Spika wa
Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.Mussa
Azzan Zungu amesema “Shughuli hii sio ndogo kwa Taifa
letu kwani Hafla hii ya kumpongeza Rais wetu imefanyika
bila upendeleo ukilinganisha na mambo aliyofanya katika
kipindi hiki cha miaka miwili ya uongozi wake hata hivyo
amekua akiwajali sana wavuvi kupitia Wizara ya Maende-
leo ya Mifugo na Uvuvi kwani ameweza kutoa fedha
takribani bilioni 200 kwa ajili ya kujenga Bandari ya Uvuvi
Mtwara huku Milioni 37 ikitolewa kwaajili ya kununulia
boti la kusaidia shughuli za ulinzi wa rasilimali za Uvuvi,
Doria na uokozi katika maeneo ya fukweza”

Sambamba na hilo Mhe. Zungu amewataka wadau wa
uvuvi wote kushirikiana pamoja kupiga vita uvuvi haramu
kwani huleta madhara makubwa kwenye afya za wananchi
na pia uharibifu wa Mazingira.

Akisoma taarifa fupi ya Mafanikio ya Soko la Kimataifa

la Samaki Feri Meneja wa Soko hilo Bw. Denis Mrema
ameeleza kuwa “Mafanikio ya Rais wa Jamhuri ya Mu-
ungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan yana-
onekana katika kila sekta ya Huduma za Jamii, Uchumi,
Miundombinu, Elimu ,Uvuvi na Siasa kwani kwa upande

wa Soko Kimataifa la Samaki feri tumeweza
kufanikiwa kupitia ubunifu wa Rais wetu wa
kuanzisha filamu ya ‘Royal Tour’ soko letu
katika kipindi cha miaka miwili ya uongozi
wake tumeona mabadiliko makubwa kwa
kuweza kupata watalii kutoka ndani na nje ya
Tanzania wakitembelea soko letu” Alisema
Bw. Mrema

Aidha Bw. Mrema ameendelea kusema “Kati-
ka kipindi cha miaka miwili ya Mheshimiwa
Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania
wananchi wameweza kunufaika na mikopo
ya Uvuvi kwa kuwawezesha wavuvi wadogo
wadogo kupata mikopo ya zana za Uvu-

vi hivyo kupitia mikopo hiyo wavuvi hao
wameweza kuinua kipato chao na kuimarisha
utendaji wa shughuli zao”

Naibu spika wa Bunge la jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania Mhe Mussa Azzan Zungu
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DAR ES SALAAM, LAPITISHA HERIA NDOGO

Baraza la Madiwani la Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam limefanya kikao cha kupitia na kupitisha
sheria ndogo za Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam leo Machi 6, 2023 katika Ukumbi wa Mikutano wa
Arnatoglou, Jijini Dar es Salaam, lengo likiwa ni kufanyia marekebesho madogo ya sheria za awali katika
maeneo ya ushuru wa Masoko, tozo za fremu za maduka pamoja na ada ya ulinzi shirikishi.

Akiongea katika kikao hichokikao Naibu Meya wa Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam, Mhe. Ojambi
Massaburi ambaye aliongoza Kikao kwa Niaba ya Mstahiki Meya, amesema kanuni inaeleza vizuri kwani
lengo sisi ni kupitia sheria hizi na kuzifanyia marekebisho lengo likiwa ni kutomuumiza mwananchi yoyote
wala kumpendelea mtu yoyote kwani sheria hizi zinadumu kwa muda mrefu hivyo tuzifate na kuzisima-
mia.

Wakijadili marekebishio ya sheria hizo kabla ya kuzipitisha baraza la Madiwani limeridhia kuwa kwa upa-
nde wa ushuru wa masoko tozo zitengwe kulingana na eneo Soko lilipo kwani masoko ya pembezoni mwa
mji hawawezi kukidhi mahitaji ya kulipia fremu za Masoko kama Masoko ya mjini.

Adhia Vikundi vya Ulinzi Shirikishi kuanzia ngazi ya Mtaa ambapo Mwenyekiti wa Serikali ya Mtaa ndiye
msimamizi wa zoezi hilo na katika ngazi ya Kata Mtendaji wa Kata ndiye msimamizi wa Kata husika.
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Katika kuelekea siku ya upandaji miti Kitaifa ambayo
hufanyika kila tarehe 1 Aprili Wilaya ya Ilala leo tarehe
31, Machi 2023 wameadhimisha siku ya upandaji miti
kwa ngazi ya Wilaya ambapo miti 300 imeweza kupand-
wa katika Shule ya Msingi Muungano iliyopo Kata ya
Kiwalani Jiji la Dar es Saalam.

Akiongoza zoezi hilo la upandaji miti kwa niaba ya
Mkuu wa Wilaya ya Ilala Katibu Tawala wa Wilaya ya
Ilala Bi.Charangwa Selemani amesema “Kutokana na
mabadiliko ya tabia ya Nchi inatupasa tupande miti kwa
wingi ili kukabiliana na changamoto hii hivyo sisi kama
Wilaya ya Ilala tumeweza kupanda miti elfu 11 na leo
hii katika maadhimisho haya ya siku ya upandaji miti
ngazi ya Wilaya tumeweza kupanda miti 300 katika Shule
ya Msingi Muungano huku miti hiyo ikiwa ni miti ya
matunda kama Miembe, Michungwa, Mipera, Mikung-
umanga pamoja na miti ya Kivuli hivyo nitoe wito kwa
Waalimu na Wanafunzi kuhakikisha miti hii inatunzwa
vizuri ili iweze kukua kwa wakati na tutakuja kukagua
kuona kama mnatekeleza haya”

Sambamba na hilo Bi.Charangwa ametoa wito kwa
Wananchi wote kuhakikisha wanapanda miti kwa wingi
katika maeneo yao ya makazi lengo likiwa ni kutunza
mazingira na kukabiliana na mabadiliko ya tabia ya nchi.
“ Kulingana na kauli mbiu ya siku ya upandaji miti kitaifa
isemayo ‘Miti ni Afya’ pamoja na kutekeleza maagizo ya
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Makamu wa Raisi wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania pamoja na Waziri Mkuu wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania ya kila Wilaya kuhaki-
kisha wanapanda miti Milioni 1.5 kila Mwaka
natoa wito kwa wananchi wote wa Wilaya ya
Ilala kuhakikisha mnapanda miti kwenye makazi
yenu ili tuweze kufikia lengo letu hivyo sisi kama
Wilaya tutaendelea kushirikia na Wadau mbalim-
bali kuhakikisha tunapanda miti kwa Wingi hasa
maeneo ya hifadhi ya mito pamoja na maeneo ya
pembezoni mwa barabara”

Akiongea kwa niaba ya Kaimu Mkurugenzi wa
Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam Afisa Elimu
Msingi Bi.Siporah Tenga ameeleza kuwa katika
kutekeleza kampeni ya soma na Mti wanafunzi
kila mwanzafunzi atatakiwa kupanda mti wake na
kuhakikisha anautunza vyema, “Sisi kama viongo-
zi tutahakikisha tunasimamia vyema zoezi hilo na
kwa ukaribu zaidi kuhakikisha miti hii inayopa-
ndwa inatuzwa vyema na kuangaliwa kwa ukaribu
Naye Mkuu wa Kitengo cha Maliasili na Uhi-
fadhi wa mazingira wa Halmasahuri ya Jiji la

Dar es Salaam Bi. Theresia Denis ameeleza kuwa
Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam imeendelea
kutekeleza maelekezo ya Ilani ya Chama cha Map-
induzi ya mwaka 2020 ya kuendeleza programu
mbalimbali za upandaji miti na ufugaji nyuki ili
kutunza mazingira..
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HALMASHAURI KUU CCM ( W) ILALA WAPONGEZA UTEKELEZAJI WA ILANI YA CCM KWA
MIRADI YA HALMASHAURI YA JUJI LA DAR ES SALAAM

Katika kutekeleza Ilani ya Chama Cha Mapin-
duzi (CCM) ya Mwaka 2020 hadi 2025 leo Ma-
chi 16,2023 Halmashauri kuu ya Chama Cha
Mapinduzi (CCM) Wilaya ya Ilala wamefanya
Mkutano wa kujadili utekelezaji wa miradi
iliyotekelezwa na Halmashauri ya Jiji la Dar

es Salaam kuanzia Januari 2021 hadi Disemba
2022.

Mkutano huo uliofanyika katika Ukumbi wa
Arnatouglou Mnazi Mmoja Jijini Dar es Sa-
laam na uliweza kuhudhuriwa na Mwenyekiti
wa Chama cha Mapinduzi Wilaya ya Ilala,
Katibu wa Chama cha Mapinduzi Wilaya ya
Ilala, Naibu Spika wa Bunge la Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania ambaye ni Mbunge wa
Jimbo la Ilala, Wajumbe wa Halmashauri kuu
Wilaya ya Ilala pamoja na Watumishi kutoka
Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam.
Akizungumza katika Mkutano huo Mwenyeki-
ti wa Chama cha Mapinduzi Wilaya ya Ilala
Ndg. Said Sidde amesema “Niwapongeze
Wajumbe wa Halmashauri kuu kwa kupokea
na kupitisha Utekelezaji wa Ilani ya Chama
Cha Mapinduzi (CCM) pia nipende kuiponge-
za Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam kwa
kutekeleza Ilani ya chama kwani wameweza
kutekeleza miradi mbalimbali ya maende-

leo kwa kuboresha huduma za wananchi ila
niwaombe viongozi wa Halmashauri ya Jiji la
Dar es Salaam kuhakikisha mnatekeleza yale
yote tuliyowaelekeza wakati wa ziara yetu na
pia muhakikishe miradi yote inatekelezwa kwa
wakati uliopangwa”

Kwa upande wake Naibu Spika wa Bunge
ambaye ni Mbunge wa Jimbo la Ilala Mhe.
Mussa Azzan Zungu amesema “Nawashukuru
sana wilaya ya Ilala kwa kuwa Wahamasishaji
wazuri kwani Kata zote 36 zimeweza kupata
hamasa juu ya utekelezaji wa Ilani ya chama
cha Mapinduzi, mmelifurahisha Taifa pamoja

na Mheshimiwa Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa Tan-
zania Samia Suluhu Hassan kwani mmekua mkitekeleza
majukumu ya Kamati Kuu hadi kuwadhamini wajumbe
wa shirika”

Akiwasilisha taarifa ya Utekelezaji wa Ilani ya Chama

Cha Mapinduzi (CCM) katika Halmashauri ya Jiji la Dar
es Salaam kwa niaba ya Mkuu wa Wilaya ya Ilala, Kat-

ibu Tawala wa Wilaya ya Ilala Bi. Charangwa Selemani
ameeleza kuwa “Katika kutekeleza ilani ya Halmashauri ya
Jiji la Dar es Salaam imeweza kutekeleza miradi mbalim-
bali ya maendeleo katika Idara zake zikiwemo Idara ya
Elimu, Idara ya Afya, Idara ya Maendeleo ya Jamii pamoja
na Idara ya Maliasili na Mazingira ambapo katika Idara
ya Elimu Msingi na Sekondari Halmashauri ya Jiji la Dar
es Salaam imeendelea kupokea Fedha kwa ajili ya kubore-
sha Elimu ya Msingi ambapo asilimia 40% ya fedha hizo
zinanunulia vitabu, huku fedha zinazopokelewa shuleni

ni asilimia 60% ambapo asilimia 30% inanunua vifaa vya
kufundishia ambavyo siyo vitabu, asilimia 30% hutumika
katika ukarabati wa miundombinu huku asilia 20 % ziki-
tumika kwenye mitihani, asilimia 10% zikitumika kwa ajili
ya UMITASHUMTA na 10% Utawala. Pia kwa upande wa
kuboresha Elimu ya Sekondari tuliweza kupokea shilingi
bilioni 5.1 kwa mwaka 2021 zikiwa ni fedha za Uviko 19
ambazo zilitumika kujenga madarasa 255 na yote yalikua
madarasa ya msambao huku mwaka 2022 Halmashauri
ilipokea kiasi cha shilingi bilion 6.2 kutoka Pochi la Mama
ambazo zilitumika kujenga madarasa 310 huku 37 yakiwa
ya ghorofa”.

Kwa upande wa kuboresha huduma za Afya Halmashau-
ri ya Jiji la Dar es Salaam imeendelea kutoa huduma
mbalimbali za afya kupitia vituo vyake vya Afya huku
elimu ya afya ikiendelea kutolewa kwa Wananchi.

Aidha Bi. Charangwa ameendelea kusema Halmashauri ya
Jiji la Dar es Salaam kupitia Idara ya Maendeleo ya Jamii
imefanya uhamasishaji wa kutoa mikopo kwa Vijana, Wa-
nawake na Watu wenye Ulemavu kwa pesa za asili 10% za
mapato ya ndani ya Halmashauri ambapo kiasi cha shilin-
gi bilioni 3.6 zilitolewa kwa vikundi 316 vya vijana huku
idara ikiendelea kutoa elimu ya ujasiriamali, elimu rika ,
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Umoja wa Wajasiriamali Walemavu Mkoa wa Dar es
Salaam (UWAWADA) leo Machi 17, 2023 wamefanya
kongamano la kumpongeza Rais wa Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa
kutimiza miaka miwili ya uongozi wake na kumshukuru
kwa kuendelea kusisitiza mikopo ya asilimia 10 inayo-
tolewa na Halmashauri ambayo watu wenye ulemavu ni
wanufaika.

Akizungumza kwenye kongamano hilo lililofanyika
kwenye Viwanja vya Karume kwa niaba ya Mkuuwa
Mkoa wa Dar es Salaam, Katibu Tawala wa Wilaya ya Ilala
Bi. Charangwa Selemani alitoa pongezi kwa Mhe. Samia
Suluhu Hassan kwa kuendeleza Miradi yote iliyoachwa na
Hayati John Pombe Magufuli kwa kasi na ubora uleule, na
kumshukuru kwa kuendelea kusisitiza mikopo inayotole-
wa kwa watu wenye ulemavu kwani huwasaidia kuwainua
kiuchumi.

Aidha Bi. Charangwa amewapongeza Umoja wa Waja-
siriamali Walemavu Dar es Salaam (UWAWADA) “Ni-
wapongeze kwa kuandaa shughuli nzuri yenye lengo zuri
la kumpongeza mama yetu, mnaonesha jinsi gani mna
shukurani maana kila mtu angeweza kukaa peke yake na
kushukuru, hivyo mtaenda kumtia Mhe. Rais” Amesema
Bi. Charangwa.

Nae Ndg. Juma Malecha ambae ni Mwenyekiti wa Umoja
huo amesema wanashukuru Uongozi bora wa Serikali ya
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kuwapa kipaumbele
watu wenye ulemavu kwani ndani ya miaka miwili ya
uongozi wake aliweza kukutana na Watu wenye Ulemavu
na kusikiliza changamoto zao, Pia Mhe. Rais ameendelea

kusisitiza suala la mikopo ya asilimia 10 ya map-
ato ya ndani ya Halmashauri huku kundi hilo
likiwa miongoni mwa makundi yaliyonufaika
na mikopo hiyo kwa asilimia 2. Aliongeza kwa
kusema kuwa ndani miaka miwili hiyo Mhe.
Dkt. Samia ameweza kufufua Vyuo vya Ufundi
kwa Watu wenye Ulemavu ambavyo vilikuwa
vimefungwa ambapo katika vyuo hivyo wana-
pata chakula na malazi bure na pia amekemea

unyanyapaa.
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FAIDA ZA MFUMO WA TAUS! KWA KUZINGATIA
MAHITAJI YA WADAU NA KASI YA UKUAJI WA SAYANSI
NA TEKINOLOJIA

SELF SERVICE(KUJIHUDUMIA): MFUMO WA TAUSI
UMELENGA KUMSAIDIA MTEJA AWEZE KUJIHUDUMIA MWENYEWE

KUPITIA DIRISHA LA MTEJA AU TAXPAYER PORTAL.

MTEJA ATAWEZA KULIPA T0Z0, USHURU,LESSENI, FAINI AU
VIBALI MBALIMBALI PASIPO KWENDA OFISI ZA MAPATO ZA HALMASHAURL.

CASHLESS ACROSS THE GLOBE(BILA FEDHA DUNIANI KOTE ):

HIl HUMSAIDIA MTEJA AWEZE KUFANYA MALIPO MBALIMBALI

KWA KUTUMIA VISA, MASTERCARD, NA NAMBA YA MALIPO

KUTOKA MFUMO WA MALIPO WA KIELEKTRONIKI WA SERIKALI (GEPG)
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