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Tangazo la Serikali Na..... la Tarehe .............. 

SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA MIJI) SURA YA 288 

________ 

 

SHERIA NDOGO 

________ 

 

(Zimetungwa chini ya kifungu cha 89(1)) 

 

SHERIA NDOGO ZA (UTUNZAJI WA MAZINGIRA NA UDHIBITI TAKA) ZA 

HALMASHAURI YA JIJI LA DAR ES SALAAM, MWAKA 2019 

 

 

 
 SEHEMU YA KWANZA 

UTANGULIZI 

Jina na Tarehe ya 

kutumika 
1.  Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo za (Utunzaji 

wa Mazingira na Udhibiti Taka) za Halmashauri ya Jiji la Dar es 

Salaam za Mwaka 2019, na zitatumika katika eneo la Utawala la 

Jiji la Dar es Salaam baada ya kutangazwa katika Gazeti la 

Serikali. 

 
Tafsiri 2. Katika Sheria Ndogo hizi maneno haya yatakuwa na maana 

zifuatazo isipokuwa pale yatakapotumika vinginevyo:- 

 

“Afisa Mwidhiniwa” Maana yake ni Afisa yeyote wa Serikali 

atakayeteuliwa kusimamia utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi. 

“Baraza” Maana yake ni Baraza la Taifa la Usimamizi wa 

Mazingira. 

 “Jiji” Maana yake ni Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam. 

“Kiambaza” Maana yake ni sakafu imara ya mawe au matofali ya 

saruji au matofali ya udongo yaliyochomwa na kujengewa 

kutoka kwenye nyumba hadi kwenye mfereji wa barabara.  

“Mamlaka” Maana yake ni Eneo la utawala la Halmashauri ya Jiji 

la Dar es Salaam. 

“Manispaa” Maana yake ni Manispaa zote za Mkoa wa Dar es 

salaam zinazounda Halmashauri ya Jiji la Dar es salaam. 

 “Mkurugenzi” Maana yake ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji 
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la Dar es salaam au mtu yeyote alikayeteuliwa kutekeleza 

majukumu ya Mkurugenzi. 

“Mmiliki” Maana yake ni mtu, kampuni au taasisi yoyote yenye 

eneo la kuhifadhi taka za aina zote. 

“Taka” Maana yake ni kama ilivyotafsiriwa katika Sheria za Afya 

ya Umma ya Mwaka 2009 na Sheria ya Usimamizi wa 

Mazingira ya 2004. 

“Uzoaji na Utupaji Taka Ngumu” Maana yake ni ukusanyaji na 

uondoaji wa taka zote zinazozalishwa na familia, Kampuni, 

Sehemu ya biashara, Taasisi na kuzipeleka kwenye vituo 

vidogo vya taka au kwenye dampo kuu. 

 “Wakala” Maana yake ni Kampuni yoyote itakayoteuliwa 

kutekeleza shughuli za ukusanyaji na uzoaji wa Taka au 

shughuli nyingine zozote zinazohusiana na na ukusanyaji na 

uzoaji wa taka katika maeneo ya Jiji kwa niaba ya 

Halmashuri. 

 

 

 SEHEMU YA PILI 

UTUNZAJI WA MAZINGIRA 

Bustani na upandaji 

wa miti 
3. (1) Halmashauri kwa kushirikiana na Manispaa itaratibu 

shughuli za upandaji wa miti na utunzaji wa Bustani katika 

maeneo wazi, kingo za barabara na maeneo mengine ili kuweka 

mandhari nzuri ya kupendezesha Jiji. 

  (2) Kila Mmiliki wa Ardhi au Nyumba au Jengo atawajibika 

kupanda Miti na kuitunza katika eneo lake au kuzunguka nyumba 

yake kwa ajili ya utunzaji wa mazingira na mandhari. 

  (3) Ni marufuku kukatiza katika bustani kwa kukanyaga maua 

au majani au kukata Mti au kuweka matangazo ya aina yeyote, au 

kuudhuru mti kwa namna yeyote bila kibali cha Halmshauri. 

Idadi ya miti ya 

kupanda kwa kila 

Mmiliki  

4. Kila Mmiliki wa ardhi au Nyumba au Jengo atalazimika kupanda; 

(a) Miti isiyopungua sita (6) kwa Mmiliki wa ardhi yenye 

ujazo chini au kati (Low and medium density); 

(b) Miti isiyopungua miwili (2) kwa Mmiliki wa ardhi yenye 

ujazo wa chini (High density); 

(c) Kila Mmilki wa ardhi au nyumba au jengo atapaswa 

kupendezesha na kutunza bustani ya maua ili kuwa na 

madhari nzuri katika eneo lake. 
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Usafi wa mifereji na 

njia za waenda kwa 

miguu. 

5. Itakuwa ni wajibu wa kila mmiliki au mpangaji wa Ardhi au 

Nyumba kuondoa uchafu, mchanga, majani, nyasi na vitu vingine 

vinavyofanana na hivyo kwenye mifereji ya maji ya mvua 

inayozunguka au kupita kando ya nyumba yake au eneo la 

biashara yake.                         

Usafi na Utunzaji wa 

Fukwe 
6. (1) Halmashauri kwa kushirikiana na Manispaa zitawajibika 

kutunza na kusafisha fukwe zilizopo ndani ya Jiji la Dar es 

Salaam. 

 
  (2) Mtu yoyote hataruhusiwa kufanya shughuli za biashara 

katika maeneo ya fukwe bila kibali cha Halmashauri. 

  (3) Mmiliki wa nyumba au hoteli iliyo karibu na fukwe 

hataruhusiwa kutiririsha maji machafu au kutupa taka ya aina 

yoyote katika maeneo ya fukwe au Baharini. 

Utiririshaji wa maji 

Taka 
7. Mtu yeyote hataruhusiwa kuacha wazi shimo la maji taka, choo, 

karo, “septic tank” Soakage pit” na “Cesspool” au kumwaga maji 

taka au kutapisha choo au karo kuelekea sehemu isiyoruhusiwa. 

 
Udhibiti wa uchafuzi 

na uharibifu wa 

mazingira. 

8. Itakuwa ni marufuku kwa Mtu yeyote; 

(a) Kutelekeza, kuacha gari bovu au mitambo mibovu au 

vyuma chakavu au kitu chochote ambacho kinasababisha 

uchafuzi wa mazingira katika maeneo ya barabara au 

maeneo yasiyoruhusiwa; 

  (b) Kutupa mbolea ya wanyama mahali pasiporuhusiwa au 

kuhifadhi mbolea hiyo katika namna ambayo itasababisha 

uchafuzi wa mazingira; 

  (c) Kuosha vyombo vya aina yoyote ya usafiri katika maeneo 

yasiyoruhusiwa; na 

  (d) Wamiliki wa Viwanda, kutimua vumbi, moshi, kutiririsha 

maji machafu, au kutupa taka zinazotoka kiwandani bila 

kuzingatia kanuni za usafi wa mazingira. 

 
Uhifadhi wa vyanzo 

vya maji 
9. Mtu yeyote hataruhusiwa kujenga au kulima au kufanya shughuli 

yoyote ya kibinadamu katika maeneo yaliyotengwa kama chanzo 

cha maji kwa ajili ya matumizi ya Binadamu na viumbe hai 

vingine.  

 
Matumizi ya Vyoo 10. (1) Halmashauri itawajibika kujenga na kuendesha vyoo vya 

umma kwenye maeneo maalum yaliyotengwa kwa ajili hiyo. 

  (2) Halmashauri inaweza kuingia ubia na Mtu binafsi, au 

vikundi au mashirika, au sekta binafsi kujenga na kuendesha vyoo 
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vya umma (public toilets) katika maeneo maalum yaliyotengwa 

kwa ajili hiyo. 

  (3) Itakuwa ni marufuku kwa mtu yeyote kwenda haja sehemu 

ambayo haijatengwa kwa ajili ya shughuli hiyo. 

Ilani ya kuondoa kero 11. (1) Endapo Afisa Mwidhiniwa atagundua kuwepo kwa eneo 

lenye kero ya aina yoyote atamtaka mmiliki wa eneo husika, 

mpangaji, mtumiaji au mtu yoyote aliyesababisha kero kuiondoa 

ndani ya muda utakao ainishwa kwenye Ilani kama ilivyoainishwa 

katika jedwali la kwanza sheria ndogo hizi. 

  (2) Mtu yeyote atakayeshindwa kutekeleza masharti ya ilani 

aliyopewa ndani ya muda ulioainishwa kwenye ilani atakuwa 

ametenda kosa. 

 

 

 

 SEHEMU YA TATU 

UTUPAJI TAKA 

Uzoaji na utupaji wa  

Taka 
12.  (1) Itakuwa wajibu wa kila Mkazi wa Eneo la Jiji kutunza 

mazingira kwa kutupa taka katika vyombo maalum au maeneo 

maalum yaliyotengwa kukusanya Taka. 

  (2) Halmashauri itaanzisha mfumo au utaratibu wa ukusanyaji, 

uzoaji na utupaji wa taka ambao utashirikisha ngazi za jamii na 

taasisi mbalimbali katika kuhakisha kunakuwepo mfumo endelevu 

wa ukusanyaji, uzoaji na utupaji taka Jijini. 

 
  (3) Halmashauri itaelimisha Jamii kuhusu kukusanya, kuandaa 

na kuchakata taka rejea (Recycling), taka hatarishi (hazardious), 

taka zisizooza (inorganic waste) kwenye maeneo yote 

yanayozalisha taka ili kuzipunguza katika maeneo ya kutupia taka. 

Huduma ya Maeneo 

ya kutupia Taka 
13. (1) Halmashauri itatenga, kuanzisha, kujenga na kuendesha 

maeneo makuu ya kutupa taka (Sanitary Landfills) na maeneo ya 

kutunza taka kwa muda (Transfer statations). 

  (2) Halmashauri inaweza kuingia mkataba na Wakala au mbia 

kwa ajili ya kujenga na kuendesha maeneo ya kutupia taka. 

  (3) Halmashauri kwa kushirikiana na Manispaa zitaanzisha na 

kusimamia vituo vya kukusanya taka (Collection Points) na 

kuweka utaratibu wa uendeshaji.  

Uchambuzi wa Taka 14. (1) Taka zote zitachambuliwa kwa makundi ya taka kadri 

Halmashauri itakavyoelekeza. 

 
  (2) Taka zote zitapaswa kuchambuliwa sehemu zinakotoka 

katika makundi ya taka zenye madhara na zisizo na madhara ili 
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kuwezesha utofauti katika usimamizi, usafirishaji na utupaji wake. 

 
  (3) Taka zote zilizo na madhara zitatunzwa kwenye chombo 

cha rangi nyekundu kilichowekewa alama ya “Taka za hatarishi.”  

 
  (4) Taka zote zenye ncha kali zitatunzwa au kuwekwa kwenye 

mifuko ya pekee na kuwekwa alama ya kutoa tahadhari. “Hatari 

usifungue”. 

 
  (5) Taka zote zinazohusiana na taka rejea (Recycling) 

zitachambuliwa na kuwekwa kwenye vyombo maalum 

vitakavyoelekezwa na Afisa Mwidhiniwa. 

 
Uwezo wa Afisa 

Mwidhiniwa. 
15. Afisa Mwidhiniwa atakuwa na uwezo wa:-  

(a)     kusimamia uanzishwaji, usimamizi na kushauri kuhusu 

namna bora ya kutunza na kutupa taka kwa 

kushirikiana na Mamlaka husika; 

  (b) Wakati wowote atakaoona unafaa, kuingia katika Jengo 

au Sehemu yoyote kwa nia ya kukagua uzalishaji na 

udhibiti wa Taka au kutoa maagizo ya namna ya 

ukusanyaji, uandaaji na uchakataji wa taka kulingana 

na aina ya taka; 

 
  (c) Kutoa maelekezo namna ya kuhifadhi, kuchambua 

kutupa au kuharibu taka zilizokusanywa kutoka katika 

maeneo yote au makazi kwa mujibu wa Sheria Ndogo 

hizi. 

Wazoa Taka 

 

 

 

16. Halmashauri inaweza kuingia Mkataba na Kampuni, Mkandarasi, 

Kikundi au Wakala ili kufanya shughuli za uzoaji, uondoaji, na 

usafirishaji wa taka katika maeneo maalum kwa niaba ya 

Halmashauri. 

 
Uthibiti wa taka 

katika vyombo vya 

usafiri. 

17. (1) Wamiliki wa Magari au mabasi ya abiria watatakiwa 

kuweka vyombo maalum kwa ajili ya kuwekea taka 

zinazozalishwa ndani ya chombo wakati wa safari na kuwataarifu 

abiria matumizi ya vifaa hivyo;  

  (2) Mmiliki wa gari au basi la abiria atakuwa na wajibu wa 

kukusanya na kutupa taka katika eneo lililotengwa kwa ajili 

ukusanyaji na uzoaji wa taka. 

 
Uhifadhi na 

Usimamizi wa Taka 

za Madawa. 

 

18. Taka zote zitokazo vituo vya afya na maduka ya dawa 

zitahifadhiwa na kuharibiwa kwa mujibu wa Sheria ya Usimamizi 

wa Mazingira ya mwaka 2004 na Sheria ya Afya ya Umma ya 

Mwaka, 2009. 
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Gharama za utupaji 

taka 
19. (1) Halmashauri itatoza gharama za utupaji taka kwa mujibu 

wa viwango vilivyoainishwa katika Jedwali la Pili la Sheria 

Ndogo hizi.  

  (2) Halmashauri itatoa cheti kitakachoonesha aina na 

kiwango cha taka kwa mtu, kampuni au Taasisi itakayopeleka 

taka kwa ajili ya kuharibu. 
Zuio la kufanya 

shughuli katika 

Dampo 

20. (1)  Ni marufuku kwa Mtu yeyote, Kampuni au Taasisi au Kikundi 

kufanya shughuli yeyote katika eneo la Dampo na maeneo 

yaliyotengwa kuwa Dampo isipokuwa kwa kibali maalum 

kitakachotolewa na Halmashauri.  

 

(2) Si ruhusa kwa mtu yeyote kutoa taka zilizopokelewa Dampo 

nje ya Dampo isipokuwa kwa kibali maalum kitakachotolewa na 

Halmashauri kitachoonyesha aina, kiasi, matumizi na mahali taka 

zinapopelekwa. 

 
Marufuku ya kutupa 

Taka ovyo 

 

 

21.  Ni marufuku: 

(a) Kwa Mtu yeyote, Kampuni, Shirika, au yeyote kuzalisha 

taka na kuzitupa katika maeneo yasiyotengwa kwa ajili ya 

kutupa taka; 

(b) Kuteketeza taka kwa kuchoma moto, au kufukia ardhini 

bila kibali cha Halmashauri; 

(c)  Kutupa taka kwenye mifereji, mitaro, mito, barabarani, 

au maeneo ya wazi; 

(d)  Kutiririsha maji taka kwenye Mifereji, Mitaro, Mito, 

Barabarani, au Maeneo ya Wazi; 

(e) Kufanya biashara au maonyesho ya biashara yeyote au 

shughuli nyingine yeyote katika maeneo ya karibu au 

ndani au juu ya Mifereji au Mitaro ya maji, au katika 

maeneo ya kukusanyia taka, au kwenye Dampo;  

(f) Kufanya biashara, kuweka mabango au kufanya shughuli 

yeyote itakayozuia matumizi ya maeneo ya hifadhi ya 

barabara (Service road). 
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SEHEMU YA TATU 

UDHIBITI WA UZALISHAJI TAKA ZA VIWANDANI NA 

HEWA UKAA  

 

Udhibiti wa 

Uzalishaji Taka 

 

22. (1)Halmashauri itaanda orodha ya wazalishaji wakubwa wa 

taka kwa ajili ya kuchangia gharama za uanzishaji na uendeshaji 

wa maeneo ya kutupia taka (Sanitary Landfill).  

  (2) Halmashauri itatoza ushuru wa uzalishaji taka kwa kila 

mmiliki wa kiwanda na mwingizaji wa bidhaa kama 

ilivyooneshwa katika Kifungu cha ya 8 (1) cha Sheria Ndogo hizi. 

  (3) Kila anayeingiza au kupitisha mizigo ndani ya Jiji la Dar 

es Salaam yenye uzito wa tani elfu hamsini kwa Mwezi atalipia 

shilingi Mia Tano (500/=) kwa Tani. 

Udhibiti wa Hewa ya 

Ukaa 
23. (1)Halmashauri kwa kushirikiana na taasisi mbalimbali 

itafanya utafiti na uchambuzi ili kutambua viwango mbalimbali 

vya uzalishaji wa hewa ukaa kutoka katika viwanda na kuchukua 

hatua pale ambapo kiwango cha uchafuzi kitazidi kile 

kinachokubalika kisheria. 

  (2) Halmashauri itashirikiana na wadau wengine   

kutengeneza mbolea mboji kwa kutumia taka za majumbani, 

viwandani, sokoni, mimea na maeneo mengine. 

  (3) Halmashauri kwa kushirikiana na taasisi mbalimbali, 

Wadau na Makampuni binafsi itafanya, itasimamia na kudhibiti 

viwango vya uzalishaji wa Hewa ya Ukaa kutoka katika vyombo 

vya uzalishaji hewa ya Ukaa, vyombo vya moto kama vile mabasi, 

magari ya mizigo, magari madogo na pikipiki kwa kuvipima 

viwango vya uchafuzi wa mazingira mara moja kwa Mwaka na 

kuchukuwa hatua pale ambapo kiwango cha uchafuzi kitazidi kile 

kinachokubalika kisheria. 

   

Mahusiano na 

Manispaa kuhusu 

utekelezaji 

24. Halmashauri itaratibu usimamizi wa Sheria Ndogo hizi katika 

ngazi za Manispaa, Kata na Mitaa. 

Makosa  25. Mtu yeyote atakuwa ametenda kosa endapo-  
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 (a)  (a) Atashindwa kutunza au kuweka safi mazingira 

yanayozunguka Nyumba, Jengo au Sehemu yoyote anayoitumia 

kwa malazi au biashara au matumizi yeyote ya kibinadamu; 

(b) Atashindwa kupanda miti au ataharibu miti au mimea au 

bustani iliyopandwa kwa namna yeyote;  

(c) Atasababisha kero ya kimazingira kwa kutupa taka ovyo 

au kusababisha kelele kwa sauti kubwa kwa mitambo au muziki 

au gari au chombo chochote bila kibali cha Halmashauri; 

(d)  Atatengeneza gari katika eneo la barabara au eneo jingine  

ambalo halijaainishwa kwa matumizi haya;  

(e) Atasababisha moshi usiofaa kwa kuchoma takataka au 

kitu chochote ambacho kitakuwa kero kwa Watu wengine; 

(f) Atatupa taka ya aina yeyote sehemu ambayo si ya kutupa 

taka;  

(g) Atakiuka matakwa ya Sheria Ndogo hizi. 

Adhabu  26. (1) Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na masharti ya Sheria 

Ndogo hizi atakuwa ametenda kosa na endapo atapatikana na 

hatia atatozwa faini isiyozidi shilingi Laki Tatu (300,000/=) au 

kifungo kisichozidi miezi kumi na miwili au adhabu zote kwa 

pamoja. 

  (2) Endapo Mkosaji atakuwa ametenda kosa lililosababisha 

uharibifu wa mali au miundo mbinu ya usafi, atawajibika 

kugharamia matengenezo au ununuzi wa miundo mbinu hiyo.   

Kufifilisha Makosa 27. Mkurugenzi anaweza kufifilisha kosa endapo Mkosaji atakiri kosa 

kwa hiari yake mwenyewe na kukubali kulipa faini kiasi 

kisichozidi shilingi Laki Tatu (300,000/=) baada ya kujaza fomu 

iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Sheria Ndogo hizi. 

Motisha kwa watoa 

taarifa  
28. Halmashauri inaweza kutoa zawadi au motisha ya shilingi Elfu 

Thelathini (30,000/=) kwa Mtu yeyote atakayewezesha 

kukamatwa kwa Mtu yeyote atakayetupa takataka ovyo, 

atakayeharibu bustani, au kukata miti bila kibali maalum cha 

Halmashauri.  

Kufutwa Tangazo la 

Serikali Na. 

31 la tarehe 

24/02/2017 

29. Sheria Ndogo hizi zinafuta Sheria Ndogo Za (Udhibiti Taka na 

Utunzaji wa Mazingira) za Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam, 

Mwaka 2017.  
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JEDWALI LA KWANZA 

 

GHARAMA ZA UTUPAJI TAKA 

(Chini ya kifungu cha ……..) 
Na. CHANZO Ujazo/kipimo GHARAMA 

1.  Taka za majumbani zisizochambuliwa  Tani 5,000/= 

2.  Taka za majumbani zilizochambuliwa      Tani  3,000/= 

3.  Taka za Viwandani na sehemu za biashara     Tani 18,500/= 

4.  Kuharibu mali zilizokwisha muda wa matumizi.  Tani  100,000/=  

Chini ya tani Moja 90,000/= 

5.  Taka zenye madhara isiyo madawa  Kilo 1,000/= 

6.  Taka ya madawa (Red/Blue bag)  Kilo 4,000/= 

7.  Taka za madawa yenye ncha kali na gesi (bio-medical) Kilo 5,000/= 

8.  Taka za madawa- Vimiminika   Lita 2,000/= 

9.  Taka za magurudumu ya magari baiskeli, piki piki                                 Kilo 1,000/= 

10.  Taka zinginezo Tani 50,000/= 

 

JEDWALI LA PILI 

 

HATI YA KUKIRI NA KUFIFILISHA KOSA 

(Chini ya kifungu cha 27) 

 
Mimi ……………………………...………mkazi wa Mkoa wa ……………………… nakiri 

mbele ya …………………….…………..ambaye ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji la 

Dar es Salaam, kwamba mnamo tarehe …… ya Mwezi ……. Mwaka 20….… nilitenda kosa 

la kukiuka masharti ya kifungu cha …… cha Sheria Ndogo za (Udhibiti wa Vyombo vya 

usafiri na Uboreshaji wa Mapato) za Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam za Mwaka 2019.  

 

Kwa Mamlaka aliyopewa Mkurgenzi wa Jiji, Niko tayari kulipa kiasi cha …………………… 

ninachodaiwa kama faini na hasara niliyosababisha. 

 

NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI YA KWELI NA 

NIMEYATOA KWA HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU WANGU 

 

Leo tarehe ……………….Mwezi ………………………..Mwaka, ……………… 

 

Jina: …………………………………………………. Saini: ………………………. 

 

Mbele ya: (Afisa aliyemkamata mtenda kosa) 
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Jina: …………………………………………………. Saini: ………………………. 

 

TAMKO LA MKURUGENZI 

Kwa mamlaka niliyopewa na Sheria Ndogo nafifilisha kosa lako na kukuamuru Ndugu 

……………………………………………………….. kulipa faini ya shilingi za kitanzania 

…………………………………..………………. (Tshs. ………………..) ikiwa ni adhabu 

kwa mujibu wa kifungu cha …………….. cha Sheria Ndogo hizi TS. Na. ………./20…… 

 

Jina: ……………………………………….. 

Saini: ……………………………………….                      (muhuri) 

Cheo: ………………………………………. 

 

 

 

 

 

 

 

JEDWALI LA TATU 

 

ILANI YA KUONDOA KERO 

 (Limetungwa Chini ya kifungu cha 24(1) 

 

SEHEMU ‘A’ 

Ndugu…………………...............wa Mtaa wa………......…… Kata ya……......……… 

Unataarifiwa kwamba katika ukaguzi uliofanyika Tarehe……... mwezi……….. 

mwaka….....  Katika nyumba yako/ eneo lako ya Biashara/ kuishi/ kutolea Huduma 

/kiwanja* iliyopo eneo la……………………………………..kumekutwa 

machukizo/kero/uchafu*; kama ifuatavyo; 

 

………………………………………............………………………………………….. 

……………………………………………............…………………………………….. 

……………………………………………............…………………………………….. 

 

SEHEMU ‘B’ 

Kwa ilani hii unaamriwa kurekebisha/kuondoa/kusafisha* kwa; 

………………............………………………………………………………………….. 

……………….............…………………………………………………………………. 

…………………............……………………………………………………………….. 
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SEHEMU ‘C’ 

Unapewa muda wa siku/ masaa ……………… tangu siku/ saa ya kupokea ilani hii, 

unatakiwa kutekeleza yote yaliyoelezwa katika sehemu ‘B’ ya Ilani hii, kushindwa 

kwako kutekeleza ndani ya muda uliopewa Halmashauri italazimika kukuchukulia 

hatua kali za kisheria bila kulazimika kukupa taarifa nyingine 

 

 

………………………………….. 

AFISA MUIDHINIWA 

 

IMETOLEWA NA;                                              IMEPOKELEWA NA; 

Jina;……………………….................                Jina;…………………………………. 

Saini………………………................           Saini……………………………….... 

Wadhifa…………………..................           Wadhifa…………………………….. 

Tarehe…………………….................           Tarehe……………………………... 

 

*Futa lisilohusika 

 


