
HALMASHAURI YA JIJI LA DAR ES SALAAM 

 

TAARIFA KWA UMMA 

Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam inapenda 

kuwakumbusha, kuwaelekeza na kuwasisitiza wananchi 

kwamba Serikali imezuia matumizi ya mifuko ya plastiki 

kuanzia tarehe 01 Juni, 2019.  

Hivyo, wananchi wote katika Jiji la Dar es Salaam, 

wasafiri na wageni wanaoingia Dar es Salaam 

mnaelekezwa kuacha kuzalisha, kuuza, kusambaza na 

kutumia mifuko ya plastiki kuanzia tarehe 01 Juni, 

2019.  

Kwa atakayekiuka katazo hili adhabu ya faini au kifungo 

gerezani itatolewa kwa mujibu wa Kanuni za "Marufuku 

ya Matumizi ya Mifuko ya Plastiki za mwaka 2019" 

zilizoandaliwa chini ya Sheria za Mazingira ya Mwaka 

2004.  

Wananchi katika Jiji la Dar es Salaam mnaelekezwa 

kutumia mifuko mbadala na kuwajulisha majirani, 

ndugu na marafiki zenu kuzingatia katazo hili. 

 

Sipora J. Liana 

MKURUGENZI WA JIJI 

HALMASHAURI YA JIJI LA DAR ES SALAAM 

 


