
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA MAKAMU WA RAIS 

  

MWONGOZO KWA WAKAGUZI NA WATEKELEZAJI WA KATAZO 
LA MIFUKO YA PLASTIKI KWA HALMASHAURI ZOTE 

1. Ukaguzi utafanyika madukani, magengeni, masokoni, kwenye 

supermarkets, ghalani, mipakani, viwandani na kwenye maeneo mengine 
zinakouzwa bidhaa. 

2. Wakati wote wakaguzi wajitambulishe na kuonyesha vitambulisho vyao 
kwa wahusika kwenye maeneo wanayoyakagua. 

3. Hairuhusiwi kumsimamisha mtu na kumpekua au kupekua mizigo yake 
ili kutafuta mifuko ya plastiki. 

4. Hairuhusiwi kuingia kwenye makazi ya watu au kusimamisha magari au 
vyombo vingine vya usafiri ili kutafuta mifuko ya plastiki. 

5. Iwapo magari au vyombo vingine vya usafiri vitasimamishwa kwa sababu 
nyinginezo na kukutwa na shehena ya mifuko ya plastiki, adhabu stahiki 

itatolewa kwa mujibu wa Sheria na wahusika wataelekezwa mahala 

mahsusi kwa kupeleka shehena hiyo. 

6. Atakayekutwa na kosa la kuendelea kuuza, kuhifadhi au kutumia mifuko 

ya plastiki ataelekezwa pa kuipeleka mifuko hiyo, atapigwa faini 
inayostahiki kwa mujibu wa Sheria na atasainishwa fomu kukubali faini 

hiyo na atapewa muda wa kuilipa, kama Sheria inavyoelekeza. 

Atakapokataa kusaini au kushindwa kulipa katika muda aliopewa, ndipo 
atafunguliwa mashtaka. 

7. Watakaotozwa na kulipa faini, watapewa risiti za Serikali kwa malipo 
hayo. 

8. Busara itumike katika utekelezaji wa katazo hili na matumizi ya nguvu, 

ikiwemo kuwapiga au kuwabeba na kuwaweka ndani watu, hayaruhisiwi. 

9. Watakaokaidi au kutotoa ushirikiano katika ukaguzi au kuzuia au 

kuhujumu utekelezaji wa Sheria au kuendelea kufanya makosa baada ya 
kuelekezwa au kupewa adhabu, watakamatwa na kuchukuliwa hatua kali 

zaidi kwa mujibu wa sheria nyingine za nchi. 
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