
  

HALMASHAURI YA JIJI LA DAR ES SALAAM 

 
 

 

 
 
 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam anawatangazia wakazi 
wa Jiji la Dar es Salaam wale wenye sifa ya kazi ya Mtangazaji wa Radio na 
Fundi Sanifu mitambo ya Radio kuomba nafasi za kazi. Kazi hii itakuwa ni 
ya Mkataba wa miezi mitatu mitatu na mshahara utalipwa kwa mujibu wa 
Waraka wa Maendeleo ya Utumishi Na. 20 wa Mwaka 2002. 
 
1.0 MTANGAZAJI RADIO DARAJA LA II - NAFASI TATU (3), NGAZI YA 

MSHAHARA TGS D;  
SIFA ZA MWOMBAJI:- 
 Mwombaji awe amemaliza Elimu ya Kidato cha IV (Form IV) au 

Kidato cha sita (Form VI). 
 

 Mwombaji awe na Shahada ya Sanaa, Sayansi au fani nyingine 
kutoka Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali. 

 

 Mtangazaji mwenye Shahada au Stashahada ya juu ya Uandishi wa 
Habari au fani ya “Mass Communication” au Shahada yoyote 
pamoja na Stashahada ya kawaida ya Uandishi wa Habari kutoka 
Chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

 

 Mwenye uzoefu na Taaluma ya nyongeza ya Masoko na Utawala 
(Marketing or Administration atapewa kipaumbele). 

 
1.1 KAZI ZA KUFANYA:- 

 Kuandika habari na kutafsiri taarifa na makala mbalimbali za 
Radio. 

 Kuweka kumbukumbu za utekelezaji kazi (Programme records) 
 Kuandaa na kurekodi vipindi mbalimbali ndani ya studio. 
 Kusaidia kutangaza vipindi na kurekodi ndani na nje ya 

studio. 
 Kusaidia kutafuta wadhamini/Masoko wa vipindi na 

matangazo. 
 

2.0 MTANGAZAJI RADIO MSAIDIZI - NAFASI TATU (3), NGAZI YA 

 MSHAHARA TGS B; 

 SIFA ZA MWOMBAJI:- 
 Mwombaji awe amemaliza Elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au 

cha Sita (Form VI). 
 

 Mwombaji awe na amefaulu masomo ya Kiingereza, Kiswahili na 
Sanaa na ambaye amehudhuria mafunzo ya muda wa mwaka 

mmoja wa kazi ya Utangazaji au Fani ya uandishi wa Habari katika 
chuo kinachotambuliwa na Serikali. 



 
2.1 KAZI ZA KUFANYA:- 

 Hili ni daraja la mafunzo kazini hivyo Mtangazaji Msaidizi 
katika cheo hicho atafanya kazi chini ya Mtangazaji wa Radio 
mwenye uzoefu. 

 

 Kusaidia watangazaji kuandaa “Scripts” za muziki na 
matangazo. 

 

 Kusaidia kutangaza na kurekodi ndani na nje ya studio. 
 

 Kusaidia utafiti wa vipindi vya Radio, Usikivu na Biashara. 
 

 Kusaidia kutafuta wadhamini wa vipindi na Matangazo. 
 
3.0 FUNDI SANIFU MITAMBO WA RADIO-NAFASI MOJA (1), NGAZI 
 YA MSHAHARA TGS C; 
 SIFA ZA MWOMBAJI:- 

 Mwombaji awe na Elimu ya kidato cha Nne (Form IV). 
 Mwombaji awe amehudhuria na kufuzu mafunzo ya miaka mitatu 

ya Ufundi katika Fani ya Mawasiliano ya Anga, Umeme na Mitambo 
ya Radio. 

 

3.1 KAZI ZA KUFANYA:- 
 Kama fundi sanifu wa Radio pamoja na madaraka zaidi katika 

kutengeneza na kuendesha mitambo ya Radio. 
 Kusaidia kazi za kuendesha Mitambo Studio. 

 Kusaidia uendeshaji wa Mitambo ya kurushia matangazo 
(Transmitters). 

 Kufanya kazi za shift-kusaidia kuendesha mitambo studio. 
 

4.0 MASHARTI YA JUMLA:- 
 Waombaji wote wawe Raia wa Tanzania wenye umri wa kuanzia 

miaka 18 na usiozidi 45. 
 Waombaji wote waambatishe nakala za vyeti vya Taaluma, Kidato 

cha Nne, Cheti cha kuzaliwa na picha mbili (2) za Pasport Size za 

hivi karibuni, na iandikwe majina yote ya mwombaji kwa nyuma. 
 Barua zote za maombi ziandikwe kwa mkono zikiwa na namba za 

simu za kuaminika na majina matatu ya wadhamini. 
 Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 25 Aprili, 2019. 

 
5.0 MAOMBI YOTE YATUMWE KWA ANUANI IFUATAYO:- 

Mkurugenzi wa Jiji, 
Halmashauri ya Jiji, 

Ukumbi wa Jiji, 
S.L.P. 9084, 
1 – Barabara ya Morogoro, 
11882 – DAR ES SALAAM. 
 

Tangazo hili pia linapatikana kwenye tovuti ya Halmashauri ya Jiji la 
Dar es Salaam ambayo ni www.dcc.go.tz 
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