
Mradi wa Maboresho ya Mtaa wa Samora - Jijini Dar es Salaam 

Lengo la Mradi: 

• Kuboresha usalama barabarani na kuondoa msongamano wa magari kwa kutengeneza maegesho sahihi ya magari na njia za waendao 

kwa miguu. 

• Kusaidia juhudi za Manispaa ya Ilala za kupendezesha mitaa ya Jiji na kuweka taa za barabarani 

Mbinu za Utekelezaji 

1. Kuanzisha sheria za maegesho ya magari katika barabara kwa kutegemea nafasi zilizopo 

2. Kuondosha maegesho yasiyo rasmi na kuanzisha maeneo rasmi ya maegesho ya magari kwa kuzingatia sharia. 

3. Kutekeleza/Kusimamia sharia za maegesho ya mitaaani kwa kuweka alama na michoro ya maegesho katika mitaa. 

4. Kujenga njia za waendao kwa miguu kwa kuboresha njia hizo pamoja na upandaji wa miti. 

Faida za Mradi 

1. Kuboresha mazingira mazuri na salama ya waenda kwa miguu kandokando ya Mtaa wa Samora. 

2. Mazingira mazuri ya maegesho ya magari yatachangia mapato na kupandisha thamani ya ardhi/nyumba. 

Hasara tarajiwa za Mradi 

1. Wakati wa ujenzi, mradi utasababisha wateja kupungua katika biashara. 

2. Idadi ya maegesho ya Mtaa wa Samora yatapungua wakati na baada ya ujenzi wa mradi. 

3. Kwa kiasi kidogo kutakuwa na athari za kimazingira ikiwemo kelele za mitambo na vumbi litokanalo na utekelezaji wa kazi za ujenzi. 

Gharama za Mradi:- Zinakadiriwa kuwa jumla ya Dola za Kimarekani 400,000 ambazo ni msaada kutoa Serikali 

ya Watu wa Japani. Mradi ulianza kutekelezwa mnamo mwezi Januari, 2017 na unatarajiwa kukamilika mnamo 

mwezi Julai, 2017.  



Hali Halisi ya Sasa ya mtaa wa Samora 

Matatizo na Changamoto 

 



 


